सोनाली फोगटच्या मृत्यूचे गूढ अखेर उकलले! दोघांना अटक – जाणून घ्या या प्रकरणात आतापर्यंत काय घडले


गोवा : भाजप नेत्या आणि टीक-टॉक स्टार सोनाली फोगटच्या मृत्यूचे गूढ अखेर उकलले आहे. या प्रकरणी गुरुवारी गोवा पोलिसांनी खुनाचा गुन्हा दाखल केला आहे. सोनालीच्या भावाच्या तक्रारीवरून टीक-टॉक स्टारचे पीए सुधीर आणि त्याचा पार्टनर सुखविंदर यांना अटक करण्यात आली आहे. त्याचवेळी गोवा पोलिसांनी कर्लीज रेस्टॉरंटच्या मालकाचा जबाब नोंदवला आहे. सुधीर आणि सुखविंदर यांनी फोगटला या रेस्टॉरंटमध्ये नेले.

शवविच्छेदन अहवालात जखमेच्या खुणा आढळल्याने मृत्यूचे गूढ अधिकच वाढले होते. कर्लीज रेस्टॉरंटचा मालक एडविन न्युन्स याची गोवा पोलिसांनी तब्बल 6 तास चौकशी केली. सोनाली फोगट तिच्या दोन लोकांसह त्यांच्या रेस्टॉरंटमध्ये आल्याची पुष्टी हॉटेल मालकाने केल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

सोनाली फोगटच्या मृत्यूचे गूढ उकलले!
गोवा पोलिसांनी केलेल्या चौकशीदरम्यान, कर्लीज रेस्टॉरंटच्या मालकाने पुढे उघड केले की सोनाली फोगटला कर्मचारी आणि कोणीही तिला ओळखले नाही, ज्यामुळे तिला इतर सामान्य ग्राहकांसारखे वागवले गेले. रेस्टॉरंटचा मालक एडविनच्या कर्मचाऱ्यांचाही जबाब नोंदवले जाणार आहेत. त्यांना गोवा पोलिसांनीही समन्स बजावले आहे. त्याचबरोबर हरियाणाचे मनोहर लाल खट्टर सरकारही या प्रकरणी सीबीआय चौकशी करण्याच्या तयारीत आहे. या प्रकरणात काय झाले ते जाणून घेऊया.

23 ऑगस्टला काय झाले?
भाजप नेत्या आणि टिक-टॉक स्टार सोनाली फोगटच्या मृत्यूची 23 ऑगस्ट रोजी पुष्टी झाली. 23 ऑगस्ट रोजी सकाळी 8 वाजता सुधीरने सोनालीच्या भावाला फोन करून मृत्यूची माहिती दिली होती. सोनाली फोगटच्या कुटुंबीयांनी पीए सुधीर सांगवान यांच्यावर हत्येचा संशय व्यक्त केला आहे. सोनाली फोगटाचा भाऊ त्याच दिवशी गोव्याला रवाना झाला. गोवा पोलिसांनी 23 ऑगस्ट रोजी पीए सुधीर सांगवान यांना चौकशीसाठी ताब्यात घेतले.

24 ऑगस्टला काय घडलं?
टीक-टॉक स्टार सोनाली फोगटचा भाऊ रिंकू ढाका याने आपल्या बहिणीच्या मृत्यूबाबत गोवा पोलिसांत तक्रार दाखल केली. पीए सुधीर आणि सुखविंदर यांच्यावर बलात्कार आणि हत्येचा आरोप आहे. याशिवाय सोनालीचा लॅपटॉप-डीव्हीआरच्या चोरीचा आरोप होता. शवविच्छेदनापूर्वी आरोपींविरुद्ध एफआयआर नोंदवण्याची मागणी नातेवाईक करत होते. 24 ऑगस्टलाही सोनालीच्या मृतदेहाचे पोस्टमॉर्टम झाले नव्हते.

25 ऑगस्टला काय झाले?
सोनाली फोगटच्या मृतदेहाचे 25 ऑगस्ट रोजी पोस्टमॉर्टम करण्यात आले होते. यावेळी व्हिडिओग्राफीही करण्यात आली. सोनालीचे शवविच्छेदन 3 डॉक्टरांच्या समितीने केले. गोवा पोलिसांनी आरोपी सुधीर सांगवान आणि सुखविंदर यांच्याविरुद्ध कलम 302 अन्वये गुन्हा दाखल केला. पोस्टमॉर्टम रिपोर्टमध्ये सोनाली फोगटच्या शरीरावर जखमांच्या खुणा आढळल्याने मृत्यूचे गूढ अधिकच वाढले. व्हिसेरा तपासणीसाठी प्रयोगशाळेत पाठवण्यात आला आहे. सुधीर आणि सुखविंदर यांना अटक करण्यात आली आहे.

सोनाली फोगट यांच्यावर आज अंत्यसंस्कार
हरियाणातील भाजप नेत्या आणि टीक-टॉक स्टार सोनाली फोगट यांच्यावर आज हिसारमध्ये अंत्यसंस्कार होणार आहेत. फोगट यांचे पार्थिव त्यांच्या फार्म हाऊसमध्ये अंतिम दर्शनासाठी ठेवण्यात आले आहे. फार्म हाऊसवरून सोनालीची अंत्ययात्रा सकाळी 11 वाजता ऋषी नगर स्मशानभूमीकडे निघाली. सोनालीचा भाऊ रिंकू आणि त्याचे नातेवाईक प्रथम विमानाने सोनालीचा मृतदेह घेऊन दिल्लीला पोहोचले आणि नंतर रस्त्याने हिसारला नेण्यात आले.