7 लाखांत शीख, 6 लाखांत पंजाबी, 5 लाखांत ब्राह्मण! महाराष्ट्रात हिंदू मुलींच्या धर्मांतरासाठी रेट कार्ड, नितेश राणेंचा दावा


मुंबई : धर्मांतरविरोधी कायदा असूनही महाराष्ट्रात त्याचा प्रसार झपाट्याने होत आहे. राज्यात हिंदू मुलींना धर्मांतराच्या बदल्यात मोठी रक्कम दिली जात आहे. महाराष्ट्रातील अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपूरमध्ये हा खेळ बिनदिक्कतपणे सुरू आहे. गेल्या महाराष्ट्र विधानसभेच्या अधिवेशनात भाजप आमदार नितेश राणे यांनी हा मुद्दा जोरात मांडला होता. त्यांनी सभागृहात सांगितले की, हिंदू मुलींचे धर्मांतर करण्यासाठी धर्म परिवर्तन दर कार्ड तयार करण्यात आले आहे. मुलींना आमिष दाखवण्यासाठी लाखो रुपये खर्च केले जात आहेत. धर्मांतर केल्यानंतर त्यांचे आधी लैंगिक शोषण करून नंतर त्यांची विक्री केली जाते. अशा प्रकारे हिंदू मुलींचे आयुष्य उद्ध्वस्त होत आहे.

4 ते 7 लाख रुपये आहे रेटकार्ड
हिंदू मुली सहजपणे धर्म बदलतात, म्हणून त्यांना मोठ्या पैशांसह आकर्षक भेटवस्तूंचे आमिष दाखवले जाते. या कामासाठी मुलीनुसार पैसे दिले जातात, असे नितेश राणे यांनी सभागृहात सांगितले. जे हजारात नाही, तर लाखात आहे. रेटकार्डनुसार शीख मुलीला जाळ्यात अडकवल्याबद्दल 7 लाख, पंजाबी हिंदू मुलीला अडकवल्याबद्दल 6 लाख, गुजराती ब्राह्मण मुलीला फसवण्यासाठी 6 लाख, ब्राह्मण मुलीला 5 लाख तर क्षत्रिय मुलीला गोवण्यासाठी 4 लाख रुपये दिले जातात.

अहमदनगरमधील एका अल्पवयीन पीडितेसोबत असेच प्रकरण समोर आल्याचे राणे यांनी सभागृहात सांगितले. पैशाचे आमिष दाखवून प्रथम त्याचे धर्मांतर करण्यात आले. त्यानंतर तिचे लैंगिक शोषण झाले. महाराष्ट्रासाठी ही अत्यंत गंभीर बाब असल्याचे ते म्हणाले. राज्यातील अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपूर परिसरात धर्मांतराचा धंदा जोरात सुरू आहे. येथे हिंदू मुलींना गोवले जात आहे. एवढेच नाही तर लैंगिक शोषणाशिवाय त्यांचा गैरवापरही होत आहे.

एफआयआर करूनही अटक न केल्याचा आरोप
याप्रकरणी गुन्हा दाखल होऊनही आरोपींना अटक होत नसल्याचे राणे म्हणाले. एवढेच नाही तर संबंधित पोलिस अधिकाऱ्यांनी आरोपींना मध्यवर्ती कारागृहाऐवजी स्थानिक कारागृहात ठेवले आहे. या प्रकरणात सानप नावाच्या अधिकाऱ्यावर आरोपींशी संगनमत आणि आर्थिक व्यवहार केल्याचा आरोपही त्यांनी केला आहे. ते म्हणाले की, आरोपींना घरी शिजवलेले जेवण दिले जाते आणि सर्व प्रकारची मदत केली जाते. हिंदू मुलींचे धर्मांतर करून त्यांचे शोषण करण्याच्या कामात गुंतलेल्या लोकांना येथे प्रोत्साहन दिले जाते, असा आरोप राणे यांनी केला.

नितेश राणेंची मागणी
नितेश राणे यांनी हा मुद्दा उपस्थित केल्यानंतर राज्याचे गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी याप्रकरणी निष्काळजीपणा करणाऱ्या अधिकाऱ्यावर कारवाई करण्यात आल्याचे सभागृहात सांगितले. फडणवीस यांनी सांगितले की, आरोपी इम्रान युसूफ कुरेशी याने पीडितेवर ती अल्पवयीन असताना तीन वर्षे बलात्कार केला. अनेकवेळा तक्रार करूनही अधिकारी सानप यांनी कोणतीही कारवाई केली नाही. त्याला सध्या निलंबित करण्यात आले आहे. या प्रकरणातील आरोपींना कठोरात कठोर शिक्षा केली जाईल, असे ते म्हणाले. अधिकाऱ्याचे आरोपीशी संबंध सिद्ध झाल्यास त्याच्यावर फौजदारी कारवाई करण्यात येईल.