महाराष्ट्र विधानसभेचे पावसाळी अधिवेशन संपले, आता डिसेंबरमध्ये सुरू होणार हिवाळी अधिवेशन


मुंबई : महाराष्ट्र विधानसभेचे पावसाळी अधिवेशन गुरुवारी संपले. विधानभवनाच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, नागपुरातील हिवाळी अधिवेशन 19 डिसेंबरपासून सुरू होणार आहे. 17 ऑगस्टपासून पावसाळी अधिवेशन सुरू झाले होते. महाराष्ट्र विधानसभेच्या पावसाळी अधिवेशनापूर्वी राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या एका ज्येष्ठ नेत्याला त्यांच्या पक्षाचे सहकारी माजी मंत्री अनिल देशमुख आणि नवाब मलिक यांच्यासह लवकरच तुरुंगात टाकले जाईल, असा दावा भाजप नेते मोहित कंबोज यांनी केलेल्या सोशल मीडिया पोस्टने केला होता.

विधानसभेच्या आगामी बीएमसी निवडणुकांवर लक्ष ठेवून, मुख्यमंत्री शिंदे यांनी जाहीर केले की मुंबईसाठी मालमत्ता करात संभाव्य वाढ आणखी एक वर्षासाठी पुढे ढकलली आहे. शिंदे म्हणाले की, बीएमसी कायद्यानुसार मालमत्ता कर दर पाच वर्षांनी सुधारित केला जातो, परंतु साथीच्या आजारामुळे 2020 मध्ये दुरुस्ती करण्यास विलंब झाला आणि यावर्षी त्यात सुधारणा करायची आहे. उल्हासनगरमधील बेकायदा इमारती नियमित करण्यासाठी 2006 च्या धोरणात बदल करण्याची घोषणाही शिंदे यांनी केली. ते म्हणाले की 2021 मध्ये ACS, महसूल अंतर्गत एक समिती स्थापन करण्यात आली होती आणि त्याचा अहवाल राज्याने प्राप्त केला आहे आणि त्याला तत्वतः मान्यता दिली आहे.

राज्यात 75000 पदांच्या भरतीची घोषणा
मुख्यमंत्र्यांनी आरेमधील मेट्रो 3 कारशेडचे समर्थन केले आणि ते म्हणाले की ही जागा पर्यावरणासाठी कमीत कमी हानिकारक आहे. शिंदे म्हणाले की, आरे 1,245 हेक्टरमध्ये पसरलेला आहे आणि शेडसाठी फक्त 25 हेक्टर जागेची गरज आहे. आरेमध्ये केवळ कारशेडच उभी राहिलेली नाही; ती जागा फिल्मसिटी, कृषी विभाग आणि एमआयडीसीला देण्यात आली आहे. आम्ही याची खात्री करू. ट्रॅफिक जॅमपासून लोकांना दिलासा देण्यासाठी ट्रान्झिट प्रकल्प वेगाने पूर्ण केला जात आहे. त्याचबरोबर त्यांनी राज्यात 75,000 पदांची भरती जाहीर केली. बीडीडी चाळ पुनर्विकास प्रकल्पांतर्गत पोलीस कर्मचाऱ्यांना 15 लाख रुपये खर्चून मालकीची सदनिका देण्यात येणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. आधीच्या MVA सरकारने 50 लाख रुपये शुल्क जाहीर केले होते, जे नंतर 25 लाख रुपये करण्यात आले.