लाल सिंग चड्ढा अडचणीत, नेटफ्लिक्सने रद्द केला करार, आमिर खानच्या चित्रपटाला मिळेना OTT रिलीजसाठी खरेदीदार!


लाल सिंग चड्ढाचे बॉक्स ऑफिस कलेक्शन पाहून आता या चित्रपटासोबतच्या सर्वांच्या आशा भुळीस मिळाल्या आहेत. आमिर खानचा कमबॅक चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर सपशेल अपयशी ठरला आहे. लाल सिंग चड्ढाची इतकी वाईट अवस्था होईल, याची कल्पना स्वप्नातही कोणी केली नसेल. त्यातच आता वाईट बातमी अशी आहे की लाल सिंग चड्ढाचे वाईट नशीब पाहून नेटफ्लिक्सनेही माघार घेतली आहे.

लाल सिंग चड्ढा यांचे ओटीटी रिलीज अधांतरी
तुम्हाला माहिती आहेच की, गेल्या काही वर्षांत OTT प्लॅटफॉर्मचा ट्रेंड खूप वाढला आहे. हे पाहता, चित्रपटगृहात रिलीज झाल्यानंतर काही वेळाने ओटीटीवरही चित्रपट प्रदर्शित केले जातात. आमिर खानच्या लाल सिंग चड्ढा या चित्रपटाच्या ओटीटी रिलीजचीही अनेकजण वाट पाहत आहेत. मात्र आता ही प्रतीक्षा केवळ प्रतिक्षा म्हणून राहणार असल्याचे दिसून येत आहे.

नेटफ्लिक्सने रद्द केला करार !
सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर, लाल सिंग चड्ढाला बॉक्स ऑफिसवर चांगलाच फटका बसल्याचे पाहून नेटफ्लिक्सने आमिरच्या चित्रपटासोबतचा करार रद्द केला आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आमिर खान आणि वायकॉमला लाल सिंग चड्ढा यांच्या डिजिटल अधिकारांसाठी सुमारे 200 कोटी रुपये मिळणार होते. याशिवाय त्यांनी नेटफ्लिक्सकडे थिएटर आणि ओटीटी रिलीजमध्ये किमान तीन महिन्यांचे अंतर ठेवण्याची मागणी केली होती. पण आता हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर सपशेल अपयशी ठरल्याने नेटफ्लिक्सला लाल सिंग चड्ढाला खरेदी करण्यात रस नाही. तसेच त्यांनी OTT रिलीजचा करार देखील रद्द केला आहे.

प्रश्न असा आहे की आमिर खानचा लाल सिंग चड्ढा हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर सपशेल अपयशी ठरला असताना, रिलीजच्या इतक्या महिन्यांनंतर हा चित्रपट ओटीटीवर कोण पाहणार आणि का? यामुळेच लाल सिंह चड्ढा यांना OTT प्लॅटफॉर्मसाठी कोणीही खरेदी करण्यास तयार नाही. आमिरच्या चित्रपटाचे असे हाल होताना पाहून सर्वांनीच हात वर केले आहेत.

लाल सिंह चड्ढाने 11 दिवसांत केली इतकी कमाई
आमिर खानच्या लाल सिंह चड्ढा या चित्रपटाने 11 दिवसांत केवळ 55.89 कोटींची कमाई केली आहे. चित्रपटाची घसरलेली कमाई पाहता लाल सिंग चड्ढा लवकरच चित्रपटगृहांतून गायब होऊ शकतो, असे चित्र सध्यातरी दिसत आहे, कारण चित्रपटाला प्रेक्षक मिळत नसल्याने अनेक शो रद्द केले जात आहेत.

आमिर खानने लाल सिंग चड्ढा या चित्रपटाद्वारे तब्बल 4 वर्षांनी रुपेरी पडद्यावर पुनरागमन केले. हा चित्रपट आमिर खानचा ड्रीम प्रोजेक्ट होता. मात्र हा चित्रपट प्रेक्षकांनी नाकारला आहे. या चित्रपटात बॉलिवूडची ब्युटी क्वीन करीना कपूर खानही मुख्य भूमिकेत दिसली होती. आमिर खानने चित्रपटाच्या प्रमोशनसाठी कोणतीही कसर सोडली नाही. चित्रपटाबाबत वातावरणही बऱ्यापैकी तयार झाले होते. बहिष्काराच्या ट्रेंडनंतरही आमिरचा चित्रपट विक्रम मोडेल, असे वाटत होते. पण असे काहीही झाले नाही आणि लाल सिंग चड्ढा 2022 च्या सर्वात मोठ्या फ्लॉप चित्रपटांपैकी एक बनला आहे.