Asia Cup 2022: पाकिस्तानला मोठा झटका, आशिया कप आणि इंग्लंड मालिकेतून शाहीन आफ्रिदी बाहेर


आशिया चषक सुरू होण्यास अवघे काही दिवस उरले आहेत. आशियाई क्रिकेटचा हा महाकुंभ 27 ऑगस्टपासून सुरू होणार आहे. यापूर्वी पाकिस्तान क्रिकेट संघाला मोठा धक्का बसला आहे. खरेतर, पाकिस्तानचा आघाडीचा वेगवान गोलंदाज शाहीन शाह आफ्रिदी दुखापतीमुळे 2022 आशिया चषक आणि इंग्लंडविरुद्धच्या टी-20 मालिकेतून बाहेर पडला आहे.


शाहीन आफ्रिदी बऱ्याच दिवसांपासून गुडघ्याच्या दुखापतीने त्रस्त आहे. या दुखापतीमुळे तो आता 2022 आशिया चषक आणि इंग्लंडविरुद्धच्या सात सामन्यांच्या टी-20 मालिकेतून बाहेर पडला आहे. आफ्रिदी भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील 28 ऑगस्ट रोजी होणाऱ्या सामन्यात सहभागी होणार नाही.

27 ऑगस्टपासून होणार आशिया कपला सुरुवात
आशियातील सर्वात प्रतिष्ठित क्रिकेट टूर्नामेंट 27 ऑगस्टपासून सुरू होणार आहे. या स्पर्धेतील पहिला सामना श्रीलंका आणि अफगाणिस्तान यांच्यात होणार आहे. त्याच वेळी, 28 ऑगस्ट रोजी, स्पर्धेचा हायव्होल्टेज सामना खेळला जाईल, म्हणजेच भारत आणि पाकिस्तानचे संघ आमनेसामने असतील. मात्र, आता या सामन्यात शाहीन आफ्रिदी अ‍ॅक्शन करताना दिसणार नाही. शाहीन आफ्रिदीच्या जागी पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने अद्याप घोषणा केलेली नाही.

आशिया चषक २०२२ साठी पूर्ण पाकिस्तान संघ – बाबर आझम, मोहम्मद रिझवान, आसिफ अली, शादाब खान, हैदर अली, फखर जमान, इफ्तिखार अहमद, हॅरिस रौफ, मोहम्मद नवाज, खुशदिल शाह, मोहम्मद वसीम जूनियर, मोहम्मद रिझवान, नसीम शाह, शाहनवाज डहाणी, उस्मान कादिर.