विनायक मेटेंचा चालक एकनाथ कदम यांचा आरोप – 1 तास मदत नाही, पोलिसांनी घेतले ताब्यात


मुंबई : शिवसंग्राम पक्षाचे नेते आणि महाराष्ट्राचे माजी विधानपरिषद सदस्य विनायक मेटे यांचे आज पहाटे मुंबई-पुणे द्रुतगती महामार्गावर झालेल्या अपघातात निधन झाले. 52 वर्षीय नेत्याच्या निधनानंतर राज्यातील राजकीय वर्तुळात शोककळा पसरली आहे. मेटे हे मराठा समाजाच्या आरक्षणाचे कट्टर समर्थक होते. सरकारने अपघाताच्या चौकशीचे आदेश दिले आहेत. मेटे यांचा चालक एकनाथ कदम याला पोलिसांनी ताब्यात घेतले आहे. याबाबत पोलीस चौकशी करत आहेत.

मुंबई-पुणे द्रुतगती मार्गावर विनायक मेटे यांचा अपघाती मृत्यू
मिळालेल्या माहितीनुसार, रायगड जिल्ह्यातील रसायनी पोलीस स्टेशन हद्दीतील माडप बोगद्याजवळ हा अपघात झाला. अपघाताच्या तपासासाठी एकूण आठ पथके तयार करण्यात आली आहेत. फॉरेन्सिक टीमचा समावेश आहे. गुरुवारी पहाटे 5.05 वाजता हा भीषण अपघात झाला, त्यात विनायक मेटे यांचा मृत्यू झाला. तर चालक एकनाथ कदम आणि अंगरक्षक जखमी झाले.

दुसरीकडे तासभरही मदत मिळाली नसल्याचा आरोप चालक एकनाथ कदम यांनी केला आहे. तो म्हणाला, जवळपास तासभर वैद्यकीय मदत मिळाली नाही. जाणाऱ्या गाड्या थांबवण्यासाठी मी रस्त्यावर झोपलो, पण तरीही गाड्या थांबल्या नाहीत. मला आणि अंगरक्षकाला दुखापत झाली. एअरबॅग्जमुळे आम्ही वाचलो. एका छोट्या टेम्पो चालकाने आम्हाला मदत केली. मग आम्हाला हॉस्पिटलमध्ये आणण्यात आले.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अपघाताची माहिती मिळताच पोलीस कृतीत आले आणि काही मिनिटांतच ते घटनास्थळी पोहोचले. चालकाचे गाडीवरील नियंत्रण सुटल्याने हा अपघात झाल्याचे सांगण्यात येत आहे.

विनायक मेटे यांच्या कारला दुसऱ्या कारने धडक दिल्याने अपघात झाला. पोलिसांनी सर्वांना नवी मुंबईतील कामोठे येथील खासगी रुग्णालयात नेले, मात्र तोपर्यंत मेटे यांचा मृत्यू झाला होता. या अपघातात मेटे यांच्या डोक्याला जबर मार लागला होता.