Har Ghar Tiranga : गृहमंत्री शाह यांनी पत्नीसह फडकावला राष्ट्रध्वज, लडाखमध्ये आयटीबीपीने दिली तिरंग्याला सलामी


नवी दिल्ली – स्वातंत्र्याच्या अमृत महोत्सवांतर्गत आजपासून देशव्यापी ‘हर घर तिरंगा’ मोहिमेला सुरुवात झाली आहे. देशभरात तिरंगा फडकवला जात आहे. गृहमंत्री अमित शाह यांनी शुक्रवारी सकाळी त्यांच्या पत्नी सोनल शाह यांच्यासह दिल्लीतील त्यांच्या निवासस्थानी तिरंगा फडकवला. यासह या मोहिमेला अधिकृत सुरुवात झाली.

त्याचवेळी ITBP ने लडाखमध्ये 18,400 फूट उंचीवर तिरंगा फडकवला. मोहिमेचा एक भाग म्हणून आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा गुवाहाटी येथील तिरंगा मिरवणुकीत सहभागी झाले होते.


20 कोटी घरांवर तिरंगा फडकवण्याचे लक्ष्य
या ऐतिहासिक सणाच्या निमित्ताने केंद्र सरकारने देशवासियांना प्रचारादरम्यान 13 ऑगस्ट ते 15 ऑगस्टदरम्यान घरोघरी तिरंगा फडकवण्याचे आवाहन केले आहे. या मोहिमेदरम्यान 20 कोटी घरांवर तिरंगा फडकवण्याचे लक्ष्य ठेवण्यात आले आहे. या अभियानांतर्गत शुक्रवारी देशभरात तिरंगा यात्रा काढण्यात आल्या.


harghartiranga.com वर नोंदणी करा आणि फोटो अपलोड करा
सांस्कृतिक मंत्रालयाच्या आवाहनानुसार 13 ते 15 ऑगस्ट दरम्यान हर घर तिरंगा अभियान राबविण्यात येत आहे. मोहिमेत सहभागी होण्यास इच्छुक असलेले भारतीय नागरिक harghartiranga.com या अधिकृत पोर्टलवर नोंदणी करू शकतात. तिरंग्यासोबत त्यांचे चित्र अपलोड करून ते प्रत्येक घरासाठी तिरंगा प्रमाणपत्र डाउनलोड करू शकतील.