राज्यातील मंत्र्यांचे लवकरच खातेवाटप – उपमुख्यमंत्री फडणवीस


मुंबई : राज्यातील नवनियुक्त मंत्र्यांना लवकरच त्यांचे खाते दिले जाईल, असे राज्याचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शनिवारी सांगितले. अतिवृष्टीमुळे झालेल्या पिकांच्या नुकसानीची सरकार लवकरच भरपाई देईल, अशी ग्वाहीही त्यांनी दिली. येथील विमानतळावर पत्रकारांशी बोलताना फडणवीस यांनी चंद्रशेखर बावनकुळे यांची भारतीय जनता पक्षाच्या (भाजप) महाराष्ट्र विभागाच्या अध्यक्षपदी नियुक्ती झाल्याबद्दल त्यांचे अभिनंदन केले. नवीन मंत्र्यांना लवकरच पदभार दिला जाईल, असे त्यांनी एका प्रश्नाच्या उत्तरात सांगितले.

विशेष म्हणजे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी मंगळवारी दोन सदस्यीय मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला. मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतल्यानंतर 41 दिवसांनी त्यांनी 18 मंत्र्यांचा मंत्रिमंडळात समावेश केला. नव्या मंत्र्यांमध्ये शिवसेनेच्या बंडखोर गटातील नऊ आणि भाजपचे नऊ आहेत. या मंत्रिमंडळ विस्तारात एकाही महिलेला स्थान न दिल्याने शिंदे यांच्यावरही टीका होत आहे.