महाकाय सरड्याने 30 सेकंदात केले हरणाचे काम तमाम, व्हिडिओ पाहून लोक झाले थक्क


तुम्ही कधी सरडे हरणाच्या बाळाला खाताना पाहिले आहे का? जर तुम्ही ते पाहिले नसेल, तर हा व्हिडिओ पाहून तुम्हाला आश्चर्याचा धक्का बसेल. प्रकरण कधी आणि कुठे आहे? याची पुष्टी झालेली नसली तरी 29 सेकंदाच्या या व्हायरल व्हिडीओमध्ये कोमोडो ड्रॅगन (सरडा) हरणाच्या बाळाला भक्ष्य बनवताना दिसत आहे. होय, हा महाकाय सरडा जमिनीवर मृतावस्थेत पडलेल्या हरणाच्या बाळाला तोंडात घेऊन दोन-तीन झटक्यांत संपूर्ण गिळतो. काही लोकांनी हा धक्कादायक क्षण कॅमेऱ्यात कैद केला, ज्याचा व्हिडिओ इंटरनेटवर वेगाने व्हायरल होत आहे.

13 कोटींहून अधिक मिळाले व्ह्यूज
हा व्हिडिओ सर्व सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर शेअर केला जात आहे, जो ट्विटरवर @justantherburn या हँडलने शेअर करण्यात आला आहे. ही बातमी लिहिपर्यंत या क्लिपला 13.2 दशलक्ष (13 कोटींहून अधिक) व्ह्यूज, 18.3 हजार लाईक्स आणि जवळपास 4 हजार रिट्विट्स मिळाले आहेत. तसेच शेकडो युजर्सनी यावर प्रतिक्रिया दिल्या. बहुतेक वापरकर्ते हे दृश्य पाहून आश्चर्यचकित झाले, तर काहींनी सांगितले की ते डायनासोरसारखे दिसते. तर काहींनी सांगितले की आपण ‘ज्युरासिक पार्क’च्या युगात पोहोचलो आहोत.

त्यांचे वजन 136 किलो पर्यंत आहे
कोमोडो ड्रॅगनला कोमोडो मॉनिटर लिझार्ड असेही म्हणतात. कोमोडो, रिंका, फ्लोरेस, गीली मोटांग आणि गीली दसामी या इंडोनेशियन बेटांवर हे आढळते. आकाराने सरड्यांच्या प्रजातींमध्ये ते सर्वात मोठे आहेत. त्यांची लांबी 3.5 मीटर आणि वजन 136 किलो पर्यंत वाढू शकते.

‘पृथ्वीवरील सर्वात वजनदार सरडा’
कोमोडो ड्रॅगनला ‘पृथ्वीवरील सर्वात वजनदार सरडे’ म्हणूनही ओळखले जाते ज्यांना गोलाकार स्नाउट्स, खवलेयुक्त त्वचा आणि आकड्यांचे पाय असतात. ते कधीकधी हरीण, डुक्कर, लहान ड्रॅगन आणि अगदी पाणथळ म्हशींची शिकार करतात. एका अहवालानुसार, त्यांचा मजबूत जबडा आणि मानेचे स्नायू त्यांना त्यांच्या शरीराच्या वजनाच्या 80% पर्यंत एकाच वेळी वापरण्याची परवानगी देतात.