Whatsapp New Features : आता व्हॉट्सअॅपवर मिळणार अधिक सुरक्षा, मार्क झुकरबर्गने केली मोठी घोषणा


WhatsApp लवकरच आपल्या प्लॅटफॉर्मवर नवीन गोपनीयता वैशिष्ट्ये आणणार आहे. सोमवारी, मेटाचे सीईओ आणि संस्थापक मार्क झुकरबर्ग यांनी या प्रारंभिक गोपनीयता वैशिष्ट्यांची घोषणा केली. ते म्हणाले की, व्हॉट्सअॅपमधील युजर्सच्या सुरक्षेच्या दृष्टीने तीन नवीन प्रायव्हसी फीचर्स लवकरच जोडण्यात येणार आहेत. या फीचर्सनंतर तुमचे व्हॉट्सअॅप अकाउंटवरील नियंत्रण आणखी वाढेल. हे फीचर्स तुम्हाला मेसेज पाठवताना अतिरिक्त सुरक्षा देतील. चला जाणून घेऊया व्हॉट्सअॅपवर येणाऱ्या या फीचरबद्दल…

कोणाच्याही नकळत सोडता येतील गट
व्हॉट्सअॅपवर आता तुम्हाला कोणाच्याही नकळत ग्रुप सोडण्याचा पर्याय मिळणार आहे. या फीचरच्या मदतीने तुम्हाला यापुढे विनाकारण त्रासदायक ग्रुपमध्ये राहावे लागणार नाही. तुम्ही कोणालाही नकळत गट सोडण्यास सक्षम असाल आणि इतर कोणत्याही गट सदस्याला कळणार नाही.

ऑनलाइन स्थिती नियंत्रित करण्यास असेल सक्षम
व्हॉट्सअॅपच्या अगानी फीचरनंतर युजर्सचे त्यांच्या ऑनलाइन स्टेटसवर पूर्ण नियंत्रण असणार आहे. या फीचरच्या मदतीने यूजर्स स्वत: ठरवू शकतील की त्यांचे ऑनलाइन स्टेटस कोण पाहणार आहे, म्हणजेच तुम्ही तुमची ऑनलाइन स्टेटस वेगवेगळ्या लोकांना वेगळ्या पद्धतीने पाठवू शकता. हे फीचर्स WhatsApp च्या स्टेटस फीचरप्रमाणे काम करतील, ज्यामध्ये यूजरला Who Can See चा पर्याय मिळेल.

इतर कोणीही घेऊ शकणार नाही स्क्रीनशॉट
व्हॉट्सअॅपवरील आगामी फीचरनंतर यूजर्सच्या प्रायव्हसीला अधिक संरक्षण मिळणार आहे. नवीन फीचर्सनंतर व्ह्यू वन्स मेसेजेसमधून मेसेजचे स्क्रीनशॉट घेता येणार नाहीत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की व्यू वन्स मेसेज फीचर देखील यूजर्सच्या प्रायव्हसीला लक्षात घेऊन आणण्यात आले होते, या फीचरच्या मदतीने केलेला मेसेज एकदाच पाहिला जाऊ शकतो.