मुख्यमंत्रीपदी कायम राहतील नितीश कुमार, भाजपच्या कोट्यातील मंत्र्यांची होऊ शकते हकालपट्टी


पाटणा : बिहारमध्ये भाजप आणि जेडीयूमधील गटबाजीनंतर नवे समीकरण तयार होताना दिसत आहे. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर, नितीश कुमार राज्याचे मुख्यमंत्री राहतील, तर मित्रपक्ष भाजपच्या कोट्यातील मंत्र्यांची हकालपट्टी केली जाऊ शकते. सध्या नितीश मंत्रिमंडळात भाजपच्या कोट्यातून 16 मंत्री आहेत. दुसरीकडे, सकाळपासूनच आमदार राबडी देवी यांच्या निवासस्थानी दाखल झाल्याने खळबळ उडाली आहे. विरोधी पक्ष आरजेडी आता पुढील पावले उचलण्याच्या विचारात आहे. त्यामुळे काँग्रेसने उघडपणे पाठिंबा जाहीर केला आहे.

काँग्रेस म्हणाले- आम्ही पाठिंबा द्यायला तयार आहोत
काँग्रेस विधिमंडळ पक्षाचे नेते अजित शर्मा म्हणाले की, सध्या काँग्रेसचे सर्व आमदार, डाव्या पक्षाचे सर्व आमदार राबरी निवासस्थानी जात आहेत. तेथे महाआघाडीची बैठक होणार आहे. ते पुढे म्हणाले की, नितीश कुमार एनडीएपासून वेगळे झाले, तर आम्ही त्यांना पाठिंबा देऊ. महाआघाडी नितीश यांना मुख्यमंत्री बनवेल. मात्र जेव्हा ते एनडीएपासून वेगळे होतील तेव्हाच आम्ही पाठिंबा देऊ.

अजित शर्मा म्हणाले की, आमची जेडीयूशी कोणतीही चर्चा झाली नाही, तसेच काँग्रेसनेही जेडीयूशी संपर्क साधला नाही. आम्ही नितीश यांच्या निर्णयाची वाट पाहत आहोत. काँग्रेस विधिमंडळ पक्षाचे नेते पुढे म्हणाले की, नितीश यांना भाजपसोबत सरकार नीट चालवता येत नाही. महागाई म्हणजे बेरोजगारी, आरोग्य यंत्रणा कोलमडली आहे. कायदा व सुव्यवस्था कोलमडली आहे. भाजप नितीश यांना काम करू देत नाही, असा आरोप त्यांनी केला.

इकडे नितीशकुमारांच्या घरी आमदारही यायला लागले आहेत. जेडीयू आमदार कुमुद शर्मा यांच्यासह इतर सर्व आमदार तेथे पोहोचले आहेत. ते म्हणाले की, नितीश जे म्हणतील ते मान्य केले जाईल, असे नेत्यांकडून सांगण्यात आले आहे. राज्यातील भारतीय जनता पक्षासोबतच्या युतीमध्ये फूट पडल्याच्या बातम्यांदरम्यान सकाळी 11 वाजता जेडीयूची बैठक होणार आहे. यामध्ये पक्षाच्या बाजूने पुढील रणनीतीचा विचार केला जाईल, असे मानले जात आहे.