महाराष्ट्रात शिंदे सरकारचा मंत्रिमंडळ विस्तार, किती मराठा, ओबीसी, जाणून घ्या मंत्रिमंडळाचे संपूर्ण जातीय समीकरण


मुंबई : महाराष्ट्रातील शिंदे-फडणवीस सरकारच्या मंत्रिमंडळाचा मंगळवारी विस्तार करण्यात आला. राजभवनात दोन्ही बाजूंच्या नऊ मंत्र्यांनी मंत्रिपदाची शपथ घेतली. या मंत्रिमंडळात सरकारने सर्व समाजाला योग्य प्रतिनिधित्व देण्याचा प्रयत्न केला आहे. मग ते ब्राह्मण असोत, मराठा असोत, कायस्थ असोत किंवा एससी-एसटी असोत. मात्र, या मंत्रिमंडळ विस्तारात एकाही महिलेला स्थान देण्यात आलेले नाही. कदाचित पुढील विस्तारात त्यांना संधी दिली जावी. महाराष्ट्रातील शिंदे सरकारच्या मंत्रिमंडळाबद्दल जाणून घेऊया.

महाराष्ट्र सरकारमध्ये मुख्यमंत्री शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यासह संपूर्ण मंत्रिमंडळात 20 जणांचा समावेश झाला आहे. जातीय समीकरणाबद्दल बोलायचे झाले तर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यासह संपूर्ण मंत्रिमंडळात 9 मराठा मंत्री आहेत. तर उपमुख्यमंत्री हे ब्राह्मण आहेत. त्याचबरोबर तीन ओबीसी मंत्र्यांनाही मंत्रिमंडळात संधी देण्यात आली आहे. तर दोन वैश्य समाजातील लोकांना मंत्रिमंडळात स्थान देण्यात आले आहे. त्याचबरोबर एका अनुसूचित जाती आणि एका मुस्लिम चेहऱ्यालाही संधी देण्यात आली आहे. एका आदिवासी आणि जैन समाजातील एका आमदारालाही मंत्री करण्यात आले आहे.