सुप्रीम कोर्टात सुनावणी पूर्ण होईपर्यंत होणार नाही शिंदे मंत्रिमंडळाचा विस्तार !


मुंबई : सर्वोच्च न्यायालयात सुरू असलेल्या सुनावणीमुळे मंत्रिमंडळ विस्तार होत नसल्याचे अखेर सरकारने मान्य केले आहे. शनिवारी शिंदे गटाचे प्रवक्ते दीपक केसरकर म्हणाले की, न्यायालयाचा निर्णय येताच मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला जाईल. मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत भाजप आणि आमच्यात कोणतेही मतभेद नाहीत. आम्ही न्यायालयाचा आदर करतो, कारण सर्वोच्च न्यायालय ही देशाची सर्वोच्च संस्था आहे. मंत्रिमंडळ विस्ताराला एक-दोन दिवसांचा विलंब झाला तरी हरकत नाही.

शनिवारी केसरकर म्हणाले की, सोमवार किंवा मंगळवारपर्यंत सर्वोच्च न्यायालयाचा अंतिम निर्णय येईल, त्यानंतर मंत्रिमंडळाचा विस्तार होईल, असा मला विश्वास आहे. न्यायालयाने मंत्रिमंडळ विस्तारावर कोणतेही निर्बंध घातले नसले, तरी सर्वोच्च न्यायालयात सुरू असलेल्या सुनावणीदरम्यान अशा गोष्टी घडू नयेत, ज्यामुळे चुकीचा संदेश जातो. केसरकर म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाचा योग्य तो आदर केला पाहिजे, ही मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भूमिका आहे.

वरिष्ठ नेत्यांच्या सांगण्यावरून देण्यात आले हे निवेदन
केसरकर म्हणाले की, मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबतचे निवेदन मी वरिष्ठ नेत्यांच्या सांगण्यावरूनच 7 ऑगस्टपर्यंत दिले होते. त्यानंतर आमचे प्रमुख नेतेही दिल्लीला गेले. भाजप आणि शिंदे गटाच्या सरकारला 20 अपक्ष आमदारांचा पाठिंबा आहे. काही अपक्ष आमदारांचाही मंत्रिमंडळात समावेश होणार आहे, त्यामुळे निर्णय घेण्यासाठी थोडा वेळ लागेल. शिंदे गटातील आमदारांना आमदारकी वाचवायची असती, तर आम्ही दुसऱ्या पक्षात विलीन केले असते. मात्र आमचा लढा पक्षातील अंतर्गत लोकशाही वाचवण्यासाठी आहे, त्यामुळे आम्ही शिवसेना सोडलेली नाही.

मुख्यमंत्र्यांच्या आजारपणाची करू नका चेष्टा
मुख्यमंत्र्यांना विश्रांतीसाठी वेळ मिळत नसल्याचे केसरकर म्हणाले. ते सतत दौरे करत आहेत, लोकांना भेटत आहेत, त्यांच्या समस्या सोडवत आहेत. अशा परिस्थितीत त्यांची प्रकृती खालावली असेल, तर कृपया त्यांची चेष्टा करू नका. एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, सरकारी कामामुळे मुख्यमंत्री एक मिनिटही झोपू शकत नाहीत. मी असे मंत्रीही पाहिले आहेत, जे त्यांच्याकडे येणारी पत्रे न वाचता स्वाक्षरी करून त्यांच्या खाजगी सचिवाला देत असत.