आंतरराष्ट्रीय पुरस्कार विजेते शिक्षक रणजित सिंग डिसाळे यांचा राजीनामा फेटाळला, अभ्यासासाठी जायचे होते अमेरिकेला


मुंबई : महाराष्ट्रातील आंतरराष्ट्रीय पुरस्कार विजेते शिक्षक रणजितसिंह डिसाळे यांचा राजीनामा सोलापूर जिल्हा परिषदेने शुक्रवारी फेटाळला. डिसाळे यांनी राजीनामा दिल्यानंतर जवळपास महिनाभरानंतर ही घटना घडली आहे. शुक्रवारी त्यांना जिल्हा परिषदेकडून प्रशासकीय कारणामुळे राजीनामा स्वीकारता येत नसल्याचे पत्र प्राप्त झाले. सन 2020 मध्ये जागतिक शिक्षक पुरस्कार पटकावणारे सोलापूर येथील परीटवाडी जिल्हा परिषद शाळेचे शिक्षक डिसाळे फुलब्राइट शिष्यवृत्तीवर अमेरिकेला जाणार होते. डिसाळे यांच्या म्हणण्यानुसार, शिष्यवृत्तीसाठी त्यांची सहा महिन्यांची रजा मंजूर झाली असताना, उच्च शिक्षण घेण्यासाठी अमेरिकेत राहण्याची मुदत वाढवून दिल्याने त्यांनी राजीनामा दिला.

शिष्यवृत्तीनंतर ही पदवी ठरवेल
डिसाळे म्हणाले की, आता माझा राजीनामा फेटाळण्यात आला असून, मी जिल्हा परिषदेत कर्मचारी म्हणून कार्यरत राहणार आहे. तथापि, यामुळे उच्च शिक्षण घेण्याच्या माझ्या योजना बदलणार नाहीत. डिसाळे यांनी अ‍ॅरिझोना विद्यापीठात पदव्युत्तर पदवी मिळविण्यासाठी आधीच प्रवेश घेतला आहे. फुलब्राइट शिष्यवृत्ती पूर्ण केल्यानंतर ते ही पदवी प्राप्त करतील.

जिल्हा परिषदेने दिले होते चौकशीचे आदेश
34 महिने कर्तव्यावर हजर न राहिल्याने जिल्हा परिषदेने डिसाळे यांच्या विरोधात चौकशीचे आदेश दिले होते आणि या कालावधीत ते मूळ व प्रतिनियुक्तीच्या पदावर गैरहजर असल्याचे चौकशी समितीला आढळून आले. मात्र, गेल्या महिन्यात डिसाळे यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेऊन त्यांच्यावर अन्याय होणार नाही, असे आश्वासन दिले होते.