संजय राऊत यांच्या अटकेवर शरद पवार गप्प का? राजकीय वर्तुळात सुरू आहे अशी चर्चा


मुंबई : शिवसेना नेते संजय राऊत यांना अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) मनी लाँड्रिंगच्या आरोपाखाली अटक करून चार दिवस झाले असले, तरी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार हे कमालीचे शांत असून त्यांनी अद्याप कोणतीही प्रतिक्रिया दिलेली नाही. भारतीय जनता पक्षाच्या नेतृत्वाखालील केंद्र राजकीय विरोधकांना त्रास देण्यासाठी केंद्रीय एजन्सीचा गैरवापर करत असल्याचे नेते नेहमीच सांगत असल्याने पवारांच्या मौनाची राजकीय वर्तुळात चर्चा रंगली आहे. या असामान्य घटनेवरून पक्षाच्या नेत्यांमध्ये फूट पडली आहे. राष्ट्रवादीच्या काही नेत्यांचे असे मत आहे की पवार परिस्थितीवर लक्ष ठेवून आहेत आणि योग्य वेळी ते बोलतील, तर काहींनी गांधी कुटुंबाविरुद्ध ईडीच्या कारवाईच्या पार्श्वभूमीवर ते सावधगिरीने पाऊल टाकत असल्याचे सांगितले.

शरद पवार यांनी पंतप्रधानांची भेट घेतली
पवारांच्या मौनामुळे राष्ट्रवादी काँग्रेस भाजपशी हातमिळवणी करू शकते, अशी अटकळांनाही बळ मिळाले कारण पक्षातील एक गट नेहमीच असे करू इच्छित होता. उल्लेखनीय म्हणजे, 2014 मध्ये, राज्यात देवेंद्र फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखालील भाजप सरकारला स्थिर करण्यासाठी राष्ट्रवादीने अवांछित पाठिंबा जाहीर केला होता. तथापि, चार महिन्यांपूर्वी, केंद्रीय एजन्सीने राऊत आणि त्यांच्या कुटुंबीयांची मुंबईतील मालमत्ता जप्त केल्यानंतर ईडीच्या कारवाईविरोधात तक्रार करण्यासाठी त्यांनी पंतप्रधानांची भेट घेतली होती.

पवारांच्या मौनावर उपस्थित केले जात आहेत प्रश्न
पक्षातील एका सूत्राने सांगितले की, पवारांनी पंतप्रधानांना सांगितले की, राजकीय सूडबुद्धीने विरोधी नेत्यांना लक्ष्य करू नये. त्यावर पंतप्रधानांनी उत्तर दिले की राऊत यांना लक्ष्य केले जाणार नाही, परंतु कायदा आपल्या मार्गाने जाईल आणि जर राऊत यांनी काही बेकायदेशीर केले असेल तर त्यांना कारवाईला सामोरे जावे लागेल. हिंदुस्तान टाईम्सच्या वृत्तानुसार, पंतप्रधानांनी हेच म्हटले आहे आणि त्यांना (संजय राऊत) कारवाईला सामोरे जावे लागेल, असेही पवारांनी राऊत यांना सांगितले. याचा अर्थ संजय राऊतचे काय होणार आहे, हे त्यांना माहीत होते.

राष्ट्रवादीच्या प्रवक्त्यांनी दिली ही माहिती
राष्ट्रवादीचे मुख्य प्रवक्ते महेश तापसी म्हणाले की, पक्षाच्या नेत्यांनी राऊतच्या अटकेबाबत आधीच भूमिका घेतली आहे. ते म्हणाले की, पवारच थेट पंतप्रधान मोदींना भेटायला गेले आणि सरकारच्या निर्णयाला विरोध केल्याबद्दल विरोधी खासदाराचा छळ होत असल्याची तक्रार केली. राऊत यांच्या अटकेनंतर महाराष्ट्रातील राष्ट्रवादीच्या अनेक नेत्यांनी माझ्याबद्दल उघडपणे मत व्यक्त केले आहे. आम्हाला अजूनही विश्वास आहे की ईडीची कारवाई म्हणजे भाजपचे मोठे टीकाकार संजय राऊत यांचा आवाज दाबण्यासाठी आहे.