वडिलांचा झाला अपघात, झोमॅटो डिलिव्हरी बॉय बनून हा 7 वर्षाचा मुलगा करत आहे कुटुंबाचा उदरनिर्वाह


सोशल मीडियावर व्हायरल होत असलेल्या व्हिडिओमध्ये, एक 7 वर्षांचा मुलगा प्रेरणादायी कथेत झोमॅटो डिलिव्हरी बॉय म्हणून काम करताना दिसत आहे. त्याच्या वडिलांच्या अपघातानंतर, मुलाने त्याच्या कुटुंबाला मदत करण्यासाठी फुड डिलिव्हरी वितरणाचा मार्ग स्वीकारला, जो आता झोमॅटोसाठी डिलिव्हरी एजंट म्हणून काम करतो. राहुल मित्तल नावाच्या युजरने हा व्हिडिओ ट्विटरवर पोस्ट केला असून, तो 43 हजारांहून अधिक वेळा पाहिला गेला आहे. एवढ्या लहान वयात मुलाने दाखविलेल्या दृढनिश्चयाने ट्विटर वापरकर्ते आश्चर्यचकित झाले आणि त्यांनी कठीण प्रसंगी आपल्या कुटुंबासाठी पुढे नेल्याबद्दल त्याचे कौतुक करत आहेत.

जवळपास 30 सेकंदांच्या व्हिडिओमध्ये मित्तल त्या मुलाशी बोलत असल्याचे दिसत आहे की तो असे का करत आहे. एका हातात चॉकलेट्सचा बॉक्स धरलेला हा मुलगा ट्विटर वापरकर्त्यांना त्याच्या कामाचे वेळापत्रक समजावून सांगताना दिसत आहे, कारण तो घरी फुड डिलिव्हरीसाठी सायकल चालवत आहे.


मित्तल यांनी आपल्या ट्विटमध्ये फूड डिलिव्हरी दिग्गज कंपनीला टॅग करत म्हटले आहे की, हा 7 वर्षांचा मुलगा त्याच्या वडिलांच्या जागी काम करत आहे, कारण त्याच्या वडिलांचा अपघात झाला आहे, मुलगा सकाळी शाळेत जातो आणि 6 नंतर तो @zomato मध्ये सामील होतो. आम्हाला गरज आहे या मुलाच्या उर्जेला प्रेरणा देण्यासाठी आणि त्याच्या वडिलांना पायावर चालण्यास मदत करण्यासाठी #zomato.

मुलाने ट्विटर युजरला सांगितले की, तो संध्याकाळी 6 ते 11 या वेळेत सायकलवर घरोघरी जेवण देतो आणि सकाळी शाळेत जातो. इतर वापरकर्ते भावूक झाले आणि त्यांनी मुलाला मदत करण्याची ऑफर दिली.

एका वापरकर्त्याने आपल्या ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, कृपया DM मध्ये अधिक माहिती शेअर करा, त्याचा अभ्यास आणि खर्चाची काळजी घेईल. दुसरा म्हणाला, त्याचे परिश्रम, संयम, त्याचा दृढनिश्चय आणि मदतीचा स्वभाव त्याच्या अभ्यासात जोडला गेला, तर तो समाजासाठी काय चांगले करू शकेल याची कल्पना करा.

काही वापरकर्त्यांनी असे म्हटले की हे कामगार कायद्याचे उल्लंघन आहे, ज्यावर मित्तल म्हणाले की, झोमॅटो कुटुंबाच्या मदतीसाठी पुढे आली आहे. मुलाचे वडिल ड्युटीवर परत येण्यास तयार झाल्यावर अन्न वितरण कंपनी त्याचे खाते अनफ्रीझ करेल, असेही त्यांनी सांगितले.