शिवसेना नेत्याला भाजप आमदाराचा गाण्याच्या माध्यमातून टोला


मुंबई : पत्रा चाळ घोटाळा प्रकरणी शिवसेना नेते संजय राऊत यांना 4 ऑगस्टपर्यंत ईडी कोठडी सुनावण्यात आली आहे. महाराष्ट्राचे परिवहन मंत्री अनिल परब यांनाही ईडीने समन्स बजावले आहे. अनिल देशमुख यांच्याप्रमाणेच त्यांच्यावर वसुलीसाठी दबाव टाकल्याचा आरोप आहे. सचिन वाजे यांनी एनआयएला पत्र लिहून हा आरोप केला होता. आता भाजप आमदार नितेश राणे यांनी ट्विटरवर अनिल परब यांच्या चित्रासोबत एक गाणे लावून टोमणा मारला आहे.

राणे यांनी अनिल परब यांच्या चित्रासह ‘देर ना हो जाए कही देर ना हो जाए’ हे बॉलिवूड गाणे ठेवले आहे. 21 जून रोजी अनिल परब तपास यंत्रणेसमोर हजर झाले होते. महाराष्ट्रातील रत्नागिरीतील दापोली बीच परिसरात बेकायदेशीरपणे हॉटेल बांधल्याप्रकरणी एजन्सीने त्यांना समन्स बजावले होते. या हॉटेलच्या बांधकामात कोस्टल रेग्युलेशन तरतुदीचे उल्लंघन करण्यात आल्याचा आरोप आहे.


मे महिन्यात ईडीने त्याच्या आणि त्याच्याशी संबंधित काही लोकांच्या जागेवर छापे टाकले होते. अनिल परब (५७) हे शिवसेनेचे तीन वेळेचे आमदार आहेत आणि ते उद्धव सरकारमध्ये परिवहन आणि संसदीय कामकाज मंत्री होते.

शिवसेनेचे अनेक नेते तपास यंत्रणांच्या रडारवर आहेत. त्यात संजय राऊत, अनिल परब, अनिल देशमुख आणि राष्ट्रवादीचे नेते नवाब मलिक यांचा समावेश आहे. नवाब मलिक यांच्यावर अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिमशी संबंध असल्याचा आरोप आहे. त्यांच्यावर 16 कोटी रुपयांच्या मनी लाँड्रिंगचा आरोप आहे. दुसरीकडे अनिल देशमुख यांच्यावर 100 कोटींच्या वसुलीचे आदेश दिल्याचा आरोप आहे.