Delhi Liquor Policy : दिल्लीच्या नव्या अबकारी धोरणावरुन संग्राम, सिसोदिया म्हणाले- भाजप दारू दुकानदारांना दाखवत आहे सीबीआय आणि ईडीची भीती


नवी दिल्ली – दिल्ली सरकारच्या नव्या अबकारी धोरणावरून निर्माण झालेला वाद वाढतच चालला आहे. ताज्या प्रकरणात दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया यांनी दारूविक्रीवरून भारतीय जनता पक्षावर हल्लाबोल केला आहे.

ते पत्रकार परिषदेत म्हणाले की, गुजरातमधील भाजप सरकारने 27 वर्षांपासून दारू विक्रीवर बंदी घातली आहे. मात्र तेथे दारू विकली जात आहे. हे लोक तिथे दारू विकतात. तिथे अवैध दारू पिऊन लोक मरत आहेत.

भाजप दारू दुकानदारांना दाखवत आहे ईडी आणि सीबीआयचा धाक
दुसरीकडे दिल्लीत आम्ही गेल्या वर्षी नवीन दारू धोरण लागू केले. याआधी उत्पादन शुल्क विभागाकडून सरकारला 6 हजार कोटींचा महसूल मिळत असे. नव्या धोरणांतर्गत साडेनऊ हजार महसूल येणार होता. म्हणजेच महसुलात दीडपट वाढ होणार होती.

पण धोरण यशस्वी होत असल्याचे पाहून या भाजपवाल्यांनी उद्ध्वस्त करण्याचा डाव आखला. त्यांनी दारूच्या दुकानांच्या सीबीआय आणि ईडीला धमक्या देण्यास सुरुवात केली, त्यामुळे अनेक लोक दुकाने बंद करुन गेले.

मद्यविक्रेते ऑगस्टपासून मोठ्या प्रमाणात बंद करुन शकतात दुकाने
आता जे उरले आहेत त्यांनाही सीबीआय आणि ईडीकडून धमक्या दिल्या जात आहेत. अशा परिस्थितीत जे दारूची दुकाने चालवत आहेत, ते लोकही दुकाने बंद करुन जात आहेत. 1 ऑगस्टपासून मोठ्या संख्येने लोक दुकाने बंद करु शकतात.

दुसरीकडे त्याने सीबीआय आणि ईडीसह उत्पादन शुल्क विभागाच्या अधिकाऱ्यांना धमक्या देण्यास सुरुवात केली आहे. आता कोणताही अधिकारी उत्पादन शुल्क धोरण 2021-22 पुढे नेऊ इच्छित नाही. ज्या दुकानांच्या निविदा काढायच्या आहेत, ते कोणीच करत नाही.

दिल्लीत जुन्या पद्धतीने विकली जाईल दारू
दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री पुढे म्हणाले, म्हणूनच आम्ही सध्याचे धोरण बंद करून जुन्या पद्धतीनुसार दारू विक्री करण्याचा निर्णय घेतला आहे. पूर्वीप्रमाणेच दिल्लीत अधिकृतपणे दारू विकली जावी. मी मुख्य सचिवांना याची खात्री करण्याचे निर्देश दिले आहेत. या प्रकरणात कोणत्याही प्रकाराची गडबड होऊ देणार नाही.

ते म्हणाले की, गुजरातप्रमाणेच दिल्लीतही हे भाजपचे लोक दारूविक्रीत अडथळा निर्माण करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. याआधीही हे लोक दारूच्या विक्रीत अडथळा आणायचे, दिल्लीत अवैध दारू विकायचे, नवीन धोरणामुळे त्यांचा धंदा बंद झाला.

नवीन उत्पादन शुल्क धोरणात भ्रष्टाचार करणाऱ्यांना जावे लागेल तुरुंगात – मनोज तिवारी
भाजपचे माजी प्रदेशाध्यक्ष आणि ईशान्य दिल्लीचे खासदार मनोज तिवारी म्हणाले की, नव्या अबकारी धोरणात भ्रष्टाचार करणाऱ्यांना तुरुंगात जावे लागेल. प्रत्येक गोष्टीची जबाबदारी सरकारने घेतली पाहिजे. दिल्ली सरकारने जनतेच्या हिताचे काम करावे. भ्रष्टाचार असेल तर भाजप आंदोलन करेल.

सीबीआय चौकशीवर आप नेते नाराज
उपराज्यपालांनी नव्या अबकारी धोरणाचा तपास सीबीआयकडे दिल्यानंतर दिल्ली सरकार आणि आप नेते नाराज झाले आहेत. मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल ज्योतिषी झाले आहेत. त्यांचे मंत्री तुरुंगात जातील, असा त्यांचा अंदाज आहे. गुजरातमध्ये मद्यपानामुळे झालेल्या मृत्यूची उच्चस्तरीय चौकशी व्हायला हवी, असे ते म्हणाले. बऱ्याच दिवसांपासून अशी कोणतीही घटना घडली नव्हती. केजरीवाल तेथे गेल्यानंतर ही घटना घडली.

भ्रष्ट मंत्र्यांना कट्टर प्रामाणिक म्हणतात केजरीवाल : प्रवेश वर्मा
त्याचवेळी पश्चिम दिल्लीतील भाजप खासदार प्रवेश वर्मा म्हणाले की, कोरोनाच्या संकटाच्या वेळी लोकांचे जीवन धोक्यात असताना मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री दारू विक्रीचे धोरण बनवण्यात व्यस्त होते. या धोरणातून भ्रष्टाचार झाला आहे. भाजपने याला विरोध केल्याने अखेर सरकारला ते मागे घ्यावे लागले.

केजरीवाल कट्टर भ्रष्ट मंत्र्यांना कट्टर प्रामाणिक म्हणतात. त्यांनी ममता बॅनर्जींकडून शिकण्याची गरज आहे. सत्येंद्र जैन आणि सिसोदिया यांना तातडीने मंत्रिमंडळातून हटवावे. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्र्यांकडे कोणतेही खाते नाही, त्यामुळे ते बचत करत आहेत.