बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांना कोरोनाची लागण


पाटणा – बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांना कोरोनाची लागण झाली आहे. गेल्या चार दिवसांपासून ते तापाने त्रस्त होते, मात्र मंगळवारी त्यांच्यात कोरोनाची पुष्टी झाली. यापूर्वी सोमवारी सॉलिसिटर जनरल तुषार मेहता यांनाही कोरोनाची लागण झाल्याची बातमी समोर आली होती.

नितीश कुमार गेल्या काही दिवसांपासून कोणत्याही सार्वजनिक कार्यक्रमात दिसत नव्हते. माजी राष्ट्रपती रामनाथ कोविंद यांच्या निरोप समारंभाला किंवा राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांच्या शपथविधीलाही ते उपस्थित राहिले नाहीत. तेव्हापासून भाजपवरील नाराजीमुळे नितीश या कार्यक्रमांना हजर नसल्याचा कयास लावला जात होता. मात्र, आता त्यांना कोरोनाची लागण झाल्याची पुष्टी झाली आहे.

आज देशात 14 हजारांहून अधिक कोरोनाबाधितांची नोंद
गेल्या 24 तासांत देशात कोरोनाचे 14,830 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. या दरम्यान 18,159 लोक साथीच्या आजारातून बरे झाले, तर 36 जणांचा मृत्यु झाला. गेल्या पाच-सहा दिवसांत देशात कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये झपाट्याने वाढ झाली आहे. अनेक राज्यांमध्ये रुग्ण झपाट्याने वाढले आहेत आणि इतरत्र घटले आहेत. दैनंदिन संसर्गाचे प्रमाणही वाढले आहे.

गेल्या काही दिवसांपासून कोरोना रुग्णांच्या संख्येत मोठी चढउतार होत आहे. तीन दिवसांपूर्वी नवीन रुग्णांची संख्या 21 हजारांच्या पुढे गेली होती, मात्र आता ती कमी होऊ लागली आहे. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने मंगळवारी सकाळी 8 वाजता जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत 14,830 नवीन संक्रमित आढळले, तर सक्रिय प्रकरणांमध्ये 3365 ने घट झाली आणि 1,47,512 वर राहिले. तीन दिवसांपूर्वी तो दीड लाखांच्या पुढे गेला होता.