House of the Dragon Trailer : ‘गेम ऑफ थ्रोन्स’चा प्रीक्वल ट्रेलर रिलीज, समोर येणार 200 वर्षे जुनी कहाणी


‘गेम ऑफ थ्रोन्स’ प्रीक्वल ‘हाऊस ऑफ द ड्रॅगन’ मालिकेचा पहिला अधिकृत ट्रेलर रिलीज झाला आहे. ही एचबीओ मूळ मालिका किंग व्हिसेरिसच्या राजवटीत हाऊस टारगारेनचा इतिहास दर्शवते. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ही कथा “गेम ऑफ थ्रोन्स” च्या 200 वर्षांपूर्वीची आहे.

कसा सुरू होतो ट्रेलर ?
ट्रेलरची सुरुवात किंग व्हिसेरीस टारगारेनने त्याच्या पसंतीच्या वारसाला लोह सिंहासनावर पाहण्याच्या त्याच्या स्वप्नाविषयी बोलताना केली. त्याची पहिली मुलगी रैनेरा ही पहिली स्पर्धक आहे, परंतु कोणतीही राणी कधीही लोह सिंहासनावर बसलेली नाही. त्याच वेळी, असे काही लोक आहेत, ज्यांना व्हिसेरिसचा भाऊ डॅमन टारगारेनला त्याचा उत्तराधिकारी म्हणून पाहायचे आहे. या सगळ्यात राजाची नवीन पत्नी आई बनण्याची इच्छा व्यक्त करते. म्हणजेच लोह सिंहासनाचा आणखी एक वारस जन्माला येणार आहे. त्याच वेळी, या सर्व त्रासांना सामोरे जाण्यासाठी, व्हिसेरिसने घोषणा केली की त्याने आपल्या नवीन वारसाचे नाव ठरवले आहे. वारसाचे नाव जाहीर होण्यापूर्वी डॅमन म्हणतो, मी आहे तुमचा वारस.

गृहयुद्धाची चिन्हे
Viserys चा चुलत भाऊ, Raines Targaryen, Rainera च्या उत्तराधिकाऱ्यांना आव्हान दिले जाईल, चाकू बाहेर येतील, असे म्हणताना ट्रेलरमध्ये दिसतो. ती नंतर इतरांना सांगते, स्त्रीला लोखंडी सिंहासनाचा वारसा मिळणार नाही, कारण हा नियम आहे. रैनेरा म्हणते, जेव्हा मी राणी होईल, तेव्हा मी एक नवीन आदेश जारी करीन. या सगळ्यात गृहयुद्धाची चिन्हे दिसू लागतात.

कधी रिलीज होणार सिरीज?
‘हाऊस ऑफ द ड्रॅगन’ आरआर मार्टिनच्या 2018 च्या ‘फायर अँड ब्लड’ या कादंबरीवर आधारित आहे. त्याच्या पहिल्या सीझनचे 10 भाग 21 ऑगस्ट रोजी डिस्ने प्लस हॉटस्टारवर प्रदर्शित केले जातील.