मोदी सरकारमध्ये सामील होणार शिंदे सेना, मिळू शकते कॅबिनेट आणि राज्यमंत्रिपद


मुंबई : एकनाथ शिंदे सेना लवकरच केंद्रातील मोदी सरकारमध्ये सहभागी होणार आहे. मोदी सरकारमध्ये शिंदे सेनेला कॅबिनेट मंत्रीपद आणि राज्यमंत्रिपद दिले जाणार आहे. दिल्लीतील विश्वसनीय सूत्रांनी याला दुजोरा दिला आहे. लोकसभेत शिवसेनेचे 19 पैकी 12 खासदार शिंदे सेनेकडे आहेत. शिंदे यांनी खासदार राहुल शेवाळे यांची स्वतंत्र गटनेतेपदी तर खासदार भावना गवळी यांची विरोधी पक्षनेतेपदी नियुक्ती केली आहे. एवढेच नाही, तर शिंदे सेनेच्या खासदारांनीही एनडीएमध्ये जाण्याची घोषणा केली आहे.

एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली शिवसेनेत उठाव होण्यापूर्वी 1998 ते 2019 पर्यंत शिवसेना एनडीएचा भाग होती. 2019 मध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि काँग्रेससह महाराष्ट्रात महाविकास आघाडीचे सरकार स्थापन केल्यानंतर, केंद्र सरकारमधील शिवसेनेचे एकमेव मंत्री अरविंद सावंत यांनी राजीनामा दिल्याने एनडीएसोबतचे हे नाते तुटले. नोव्हेंबर 2019 पर्यंत मोदी सरकारमध्ये ते केंद्रीय अवजड उद्योग आणि सार्वजनिक उपक्रम मंत्री होते.

संसदेतही उद्धव यांना धक्का, शिंदे गटातून बनला नेता
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांनी राहुल शेवाळे यांना लोकसभेतील शिवसेना नेते म्हणून मान्यता दिली आहे. शिंदे यांच्यासोबत शिवसेनेचे 19 पैकी 12 खासदार आहेत. संसदीय पक्षाच्या नेत्याची बदली करण्यासाठी त्यांनी सभापती ओम बिर्ला यांना पत्र लिहिले होते. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे पुत्र आणि खासदार श्रीकांत शिंदे यांच्यासह 12 खासदारांनी बिर्ला यांची भेट घेतल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्यांनी सभागृहात आपल्या पक्षाचा नेता बदलण्यासाठी निवेदन दिले. तत्पूर्वी, सोमवारी सायंकाळी ठाकरे गटाच्या वतीने खासदार विनय राऊत यांनी सभापतींना पत्र देऊन विरोधी छावणीतून निवेदन घेऊ नये, असे आवाहन केले होते.

ते पक्षाचे अधिकृत नेते असून राजन विचारे हे प्रमुख व्हीप आहेत, असे राऊत यांच्या वतीने सांगण्यात आले. त्याचवेळी उद्धव गटाचे खासदार संजय जाधव यांनी बंडखोर गटावर निशाणा साधताना कोणाच्या तरी लोभाची मर्यादा असायला हवी, असे म्हटले आहे. शिवसेनेनेच अनेक नेत्यांची राजकीय कारकीर्द घडवली आहे आणि ती त्यांनी कधीही विसरू नये.

उद्धव यांना भाजपमध्ये जायचे होते, नंतर घेतली माघार : शेवाळे
लोकसभेत शिवसेनेच्या संसदीय पक्षाचे नेते झालेले खासदार राहुल शेवाळे म्हणाले की, उद्धव ठाकरे पुन्हा भाजपमध्ये जाण्यास इच्छुक होते, पण नंतर त्यांनी आपल्या शब्दांवरून माघार घेतली. ते म्हणाले की, आम्ही ठाकरे यांना उपाध्यक्षपदासाठी मार्गारेट अल्वा यांना पाठिंबा देऊ नका, असे आवाहन केले होते, मात्र आमच्या मतांकडे दुर्लक्ष करण्यात आले. यापैकी डझनभर खासदारांसोबत सीएम शिंदे यांनी ऑनलाइन बैठकही घेतल्याचे सांगण्यात येत आहे. बाळासाहेब ठाकरे यांचा आदर्श जोपासण्याच्या आमच्या भूमिकेला शिवसेना खासदारांनी पाठिंबा दिल्याचे शिंदे म्हणाले.