IND vs WI Video : वनडे मालिकेसाठी वेस्ट इंडिजमध्ये दाखल टीम इंडिया


त्रिनिदाद – वेस्ट इंडिजविरुद्ध शुक्रवारपासून (२२ जुलै) सुरू होणाऱ्या एकदिवसीय मालिकेसाठी टीम इंडिया बुधवारी त्रिनिदादला पोहोचली. या मालिकेत शिखर धवन संघाचे नेतृत्व करणार आहे. त्याचवेळी नियमित कर्णधार रोहित शर्मा टी-20 मालिकेत पुनरागमन करणार आहे. धवनसोबत युझवेंद्र चहल, श्रेयस अय्यर, इशान किशन, आवेश खान, मोहम्मद सिराज आणि त्रिनिदादमधील प्रसिद्ध कृष्णा हे खेळाडू होते.

बीसीसीआयने बुधवारी ट्विटरवर एक व्हिडिओ शेअर केला आहे. यामध्ये टीम इंडियाचे खेळाडू त्यांच्या खास स्टाइलमध्ये दिसत आहेत. शिखर धवनचा स्वॅग आणि श्रेयस अय्यरची स्टाइल वेगळी दिसत होती. मोहम्मद सिराज आणि युझवेंद्र चहल विजयाचे चिन्ह दाखवत आहेत. इंग्लंडपाठोपाठ वेस्ट इंडिजमध्येही टीम इंडिया यशस्वी होईल, असा दावा त्यांनी हावभावात केला.

भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात 22, 24 आणि 27 जुलै रोजी तीन एकदिवसीय सामने खेळवले जाणार आहेत. यानंतर 29 जुलैपासून पाच टी-20 सामन्यांची मालिका सुरू होईल. 29 जुलै, 1, 2, 6 आणि 7 ऑगस्ट रोजी टी-20 सामने खेळवले जातील. वेस्ट इंडिजमध्ये पहिले तीन टी-२० सामने झाल्यानंतर दोन्ही संघ फ्लोरिडा, अमेरिकेला रवाना होतील. उर्वरित दोन सामने तेथे खेळवले जातील.

भारताने एकदिवसीय आणि टी-20 मालिकेसाठी आपला संघ जाहीर केला आहे. विराट कोहली आणि जसप्रीत बुमराहसारख्या वरिष्ठ खेळाडूंना विश्रांती देण्यात आली आहे. कुलदीप यादव आणि केएल राहुल यांची टी-20 सामन्यांसाठी निवड झाली आहे. संघात येण्यापूर्वी दोघांनाही फिटनेस चाचणी उत्तीर्ण करावी लागेल. त्याचबरोबर वेस्ट इंडिजनेही वनडे मालिकेसाठी त्यांचा संघ जाहीर केला आहे. या मालिकेसाठी अनुभवी अष्टपैलू जेसन होल्डरचा संघात समावेश करण्यात आला आहे.


भारतीय संघाने शेवटचा वेस्ट इंडिजचा 2019 मध्ये दौरा केला होता. दोन्ही संघांनी दोन कसोटी, तीन वनडे आणि तीन टी-20 सामने खेळले. भारताने कसोटी मालिका 2-0 ने जिंकली. यानंतर वनडे आणि टी-20 मालिका 2-0 आणि 3-0 अशी जिंकली.

वनडे मालिकेसाठी भारतीय संघः शिखर धवन (कर्णधार), ऋतुराज गायकवाड, शुभमन गिल, दीपक हुडा, सूर्यकुमार यादव, श्रेयस अय्यर, इशान किशन (विकेटकीपर), संजू सॅमसन (विकेटकीपर), रवींद्र जडेजा (उपकर्णधार), शार्दुल ठाकूर, युझवेंद्र चहल, अक्षर पटेल, आवेश खान, प्रसिद्ध कृष्णा, मोहम्मद सिराज, अर्शदीप सिंग.

T-20 मालिकेसाठी भारतीय संघ: रोहित शर्मा (कर्णधार), इशान किशन (विकेटकीपर), केएल राहुल*, सूर्यकुमार यादव, दीपक हुडा, श्रेयस अय्यर, दिनेश कार्तिक (विकेटकीपर), ऋषभ पंत (विकेटकीपर), हार्दिक पंड्या, रवींद्र जडेजा, अक्षर पटेल, रविचंद्रन अश्विन, रवी बिश्नोई, कुलदीप यादव*, भुवनेश्वर कुमार, आवेश खान, हर्षल पटेल, अर्शदीप सिंग.

एकदिवसीय मालिकेसाठी वेस्ट इंडिजचा संघ: निकोलस पूरन (कर्णधार), शाई होप (उपकर्णधार), शामराह ब्रूक्स, कीसे कार्टी, जेसन होल्डर, अकील हुसेन, अल्झारी जोसेफ, ब्रँडन किंग, काइल मेयर्स, गुडाकेश मोती, कीमो पॉल, रोवमन पॉवेल, जयडेन सील्स.

राखीव: रोमारियो शेफर्ड आणि हेडन वॉल्श जूनियर.