हॉटेलमध्ये योगा आणि व्यायाम करण्यात वेळ घालवायचे आमदार, असा होता मुंबई ते सुरत आणि गुवाहाटी ते गोवा प्रवास


मुंबई : आमदार दिवसभर व्यस्त असतात. ते नेहमी माणसांनी वेढलेले असतात. अधिकाऱ्यांच्या बैठका अशाप्रकारे ते दिवसभर व्यस्त असतात. अनेक आमदार रात्री उशिरापर्यंत काम करतात आणि सकाळी लवकर उठतात. अशा स्थितीत आमदाराला एका खोलीत कोंडून ठेवणे त्यांच्यासाठी शिक्षेपेक्षा कमी नाही. असे असतानाही बंडखोर आमदार एका खोलीत कैद राहिले. ना बाहेरच्यांना भेटायचे, ना कुणाशी फोनवर बोलायचे, तरी देखील शिंदे समर्थक आमदारांनी ते करुन दाखवले.

मुंबई ते सुरत आणि गुवाहाटी ते गोवा मार्गे स्थलांतर कसे कमी झाले हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न एका संकेतस्थळाने केला. मुक्कामादरम्यान, ते निश्चितच मानसिकदृष्ट्या अस्वस्थ होते, ज्यापासून मुक्त होण्यासाठी त्यांनी योगा आणि व्यायाम केला, विनोदांचा अवलंब केला. काही आमदार वेळ घालवण्यासाठी जॉगिंग करायचे. शिंदे आपली पालखी पार पाडतील, असा या आमदारांना पूर्ण विश्वास होता. शिवसेनेचे नवे रूप जनतेसमोर आणायचे होते.

आमदार हॉटेलमध्ये योगासने करायचे आणि शिकवायचे
शिवसेनेविरोधात बंडखोरी करणाऱ्या आमदारांशी बोलल्यानंतर अनेक रंजक बाबी समोर आल्या. नाव न सांगण्याच्या अटीवर अनेक गुपिते उघड झाली. बहुतांश आमदार सकाळी उशिरा उठायचे. फ्रेश झाल्यावर चहा प्यायचे किंवा हॉटेलच्या कॉरिडॉरमध्ये फेरफटका मारायचे आणि मग योगा करायचे. ज्या आमदारांना योगाची जाण होती, त्यांनी योगाची माहिती नसलेल्या आमदारांना योग शिकवला. चार-पाच आमदार एकमेकांच्या दालनात एकत्र नाश्ता करायचे, मग एकनाथ शिंदे त्यांना भेटायला यायचे किंवा भेटीसाठी सभागृहात बोलावायचे. कुणाला काय अडचण आहे, हाही बैठकीत चर्चेचा विषय ठरलेला असायचा. गुवाहाटीमध्ये आमदारांनी कपड्यांची मागणी केल्यानंतर लॉटमध्ये कपडे ऑर्डर करण्यात आले. काही आमदार दुपारी टाईमपास करण्यासाठी पत्ते खेळायचे.

सुरू झाली मराठी वृत्तवाहिनी
आमदार आपापल्या आयुष्यातील गमतीशीर किस्से एकमेकांना सांगायचे. त्यांचा रागही काढायचा. हॉटेलमध्ये सुरुवातीला मराठी वृत्तवाहिनी उपलब्ध नव्हती. मॅनेजरशी बोलून मराठी वाहिनी सुरू झाली. ही बातमी पाहून काही आमदार टेन्शनमध्ये आले असतील तर काही थंडावले असतील. त्याचवेळी एका आमदाराला त्यांच्या समर्थकाने फोन करून विचारले की, महाराष्ट्रात जर काही गदारोळ होणार असेल, तर ते कसे तोंड देणार? त्यावर त्या आमदाराने सांगितले होते की, आमचे लोकच गदारोळ करतात आणि आम्हीच आहोत, मग गदारोळ करण्याची कोणाची हिंमत आहे? एका आमदाराला तुमचे पोस्टर फाडले जात आहे का, असे विचारले असता, ज्याने पोस्टर फाडले आहे, त्यापेक्षा जास्त आपण करू शकत नाही, असे स्पष्टीकरण दिले.

बाहेर पडणे नाही आणि फोन नाही
आमदारांना हॉटेलमधून बाहेर पडण्यावर कडक निर्बंध घालण्यात आले होते. यावर एका आमदाराने सांगितले की, एकनाथ शिंदे यांनी दिलेल्या आदेशाचे सर्वांनी काटेकोरपणे पालन केले. हॉटेलमध्ये त्यांना त्याच्या खोलीतून हॉलमध्ये जाण्याची परवानगी होती. हॉटेलबाहेर पत्रकारांचा घोळका आहे, हे आम्हाला माहीत होते. अशा परिस्थितीत त्यांचे बाहेर जाणे योग्य नव्हते, म्हणून ते बाहेर पडले नाहीत. त्यांचा फोन का जप्त करण्यात आला, असे विचारले असता एका आमदाराने सांगितले की, सर्व आमदारांचे फोन एकाच ठिकाणी ठेवण्यात आले होते. ज्यावेळी एखाद्या आमदाराला कुटुंबाशी बोलायचे असेल, तेव्हा त्यांना फोन केला जात असे.