शिवसेनेचे खासदार राहुल शेवाळे यांच्यावर बलात्काराचा आरोप, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना महिलेने लिहिले पत्र


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना एका महिलेने पत्र लिहून न्यायाची मागणी केली आहे. या महिलेने शिवसेना खासदार राहुल शेवाळे यांच्यावर बलात्काराचा गंभीर आरोप केला आहे. याप्रकरणी महिलेने फिर्याद दिली आहे. मात्र तक्रारीची सुनावणी झाली नसल्याचे सांगण्यात येत आहे. माझी विनंती ऐकली नाही आणि पोलिसांनी गुन्हा नोंदवला नाही, तर माझ्याकडे जीवन संपवण्याशिवाय पर्याय राहणार नाही, असे या महिलेने मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे.

विनायक राऊत हे आता लोकसभेचे नेते नाहीत, असे आवाहन शिंदे गटाकडून आज लोकसभा अध्यक्षांना करण्यात आले आहे, तर राहुल शेवाळे यांची लोकसभा गट नेतेपदी निवड करण्यात आली आहे.

दरम्यान, राहुल शेवाळे यांच्यावर बलात्काराचा आरोप झाल्याने त्यांच्या अडचणीत आणखी वाढ झाली आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे सध्या दिल्लीत आहेत. उद्धव ठाकरे छावणी सोडून शिंदे गटात सामील झालेल्या 12 खासदारांनी आज दिल्लीत मुख्यमंत्री शिंदे यांची भेट घेतली. या खासदारांसोबत राहुल शेवाळेही उपस्थित होते.


या महिलेने सीएम शिंदे यांना एक पत्र लिहिले आहे, जे तिने ट्विटरवर पोस्ट केले आहे. पुरावे असूनही मुंबईतील अंधेरी येथील साकीनाका पोलिस ठाण्यात तक्रार नोंदवली जात नसल्याचा आरोप महिलेने केला आहे. दुसरीकडे, साकीनाका पोलिसांनी असे कोणतेही पत्र मिळाल्याचा इन्कार केला.

शिवसेनेचे खासदार राहुल शेवाळे मला लग्नाचे आमिष देऊन 2020 पासून माझ्यावर बलात्कार करत असून मानसिक छळ करत असल्याचे महिलेने पत्रात लिहिले आहे. माझ्या पत्नीपासून कधीही घटस्फोट होऊ शकतो, असे राहुल शेवाळे मला वारंवार सांगत होते. या दोघांमध्ये काहीही बरोबर नाही. मी त्याच्यावर पूर्ण विश्वास ठेवून प्रेम प्रस्ताव स्वीकारला.


शिवसेनेचे खासदार राहुल शेवाळे यांच्यावर महिलेने गंभीर आरोप केले आहेत. महिलेच्या म्हणण्यानुसार, खासदार राहुल शेवाळे तिला दिल्लीतील शासकीय निवासस्थानी जेवायला बोलवत असे आणि लग्नाच्या बहाण्याने संबंध ठेवले. या वर्षी एप्रिलमध्ये महिलेने राहुल शेवाळे यांच्याविरोधात अंधेरीतील साकीनाका पोलिस ठाण्यात लेखी तक्रार दाखल केली होती. तेव्हा खासदार शेवाळे यांनी चौकशीसाठी हजर राहण्यास तयार असल्याचे सांगितले. मात्र त्यानंतर 12 मे रोजी अंधेरीच्या न्यायदंडाधिकारी न्यायालयाच्या आदेशावरून संबंधित महिलेविरुद्धही गुन्हा दाखल करण्यात आला आणि महिलेने ब्लॅकमेलिंग करून पैसे उकळण्याच्या प्रकरणात प्रतिष्ठित व्यक्तीवर खोटे आरोप केले होते. सध्या साकीनाका पोलीस महिलेच्या तक्रारीचा तपास करत आहेत.