केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले यांनी शिंदे मंत्रिमंडळात मागितले मंत्रिपद


मुंबई: केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले यांनी शुक्रवारी सांगितले की, त्यांनी एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील नवीन महाराष्ट्र सरकारमध्ये रिपब्लिकन पार्टी ऑफ इंडियासाठी मंत्रिपदाची मागणी केली आहे. पक्षाच्या राष्ट्रीय कार्यकारिणीत तीन वर्षांसाठी आरपीआयच्या (आठवले गट) राष्ट्रीय अध्यक्षपदी एकमताने निवड झाल्यानंतर आठवले पत्रकारांशी बोलत होते. ते म्हणाले की या बैठकीत देशभरातून 600 प्रतिनिधी सहभागी झाले होते. केंद्रीय मंत्री म्हणाले की त्यांनी भाजपच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीचा (एनडीए) भाग असलेल्या आरपीआयसाठी मंत्रीपदाची मागणी केली आहे. राज्यात त्यांच्या पक्षाचा एकही आमदार नाही. आठवले यांनी महाराष्ट्रात पेट्रोल आणि डिझेलवरील व्हॅट कमी करण्याचे स्वागत केले आणि आरे कॉलनी परिसरात मुंबई मेट्रो कारशेड बांधण्याच्या निर्णयाचे समर्थन केले, ज्याला पर्यावरणवादी गटांकडून विरोध केला जात आहे.

राष्ट्रपती निवडणुकीनंतर राज्यात मंत्रिमंडळाचा विस्तार होणार आहे. 30 जून रोजी एकनाथ शिंदे यांनी मुख्यमंत्रीपदाची तर देवेंद्र फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. सध्या मंत्रिमंडळात दोनच सदस्य आहेत. गेल्या महिन्यात एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेच्या आमदारांनी पक्षात बंडखोरी केल्याने राज्यातील महाविकास आघाडीचे सरकार पडले.

मुख्यमंत्री शिंदे यांनी केली ही घोषणा
गेल्या महिन्यात 30 जून रोजी एकनाथ शिंदे यांनी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली होती, तर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली होती. दरम्यान, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी शुक्रवारी तत्कालीन महाविकास आघाडी सरकारला फटकारले आणि पुढच्या विधानसभा निवडणुकीत त्यांच्यासोबत आलेला एकही आमदार पराभूत झाला, तर राजकारण सोडेन, अशी घोषणा केली. त्यांचे एक समर्थक आमदार अब्दुल सत्तार यांच्या सभेला संबोधित करताना मुख्यमंत्री म्हणाले, मला खात्री आहे की हे सर्व 50 आमदार निवडणूक जिंकतील.. यापैकी कोणीही हरले तर मी राजकारण सोडेन.