‘शिंदे कॅम्पमधून बंडखोर आमदार उद्धव ठाकरेंकडे परतणार’, मंत्रिमंडळ विस्ताराकडून शिवसेनेला अपेक्षा


मुंबई : उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेला अजूनही सर्व काही सुरळीत होण्याची आशा आहे. एकनाथ शिंदे सरकारच्या आगामी मंत्रिमंडळ विस्तारानंतर मंत्रिपद हुकलेले बंडखोर आमदार पुन्हा ठाकरे यांच्याकडे येतील, असे त्यांना वाटते. शिंदे कॅम्पमध्ये शिवसेनेचे 40 आमदार असून इतर लहान पक्षांचे आणि अपक्षांचे जवळपास 10 आमदार आहेत. यापैकी अनेक आमदारांना एकनाथ शिंदे आणि देवेंद्र फडणवीस यांच्या मंत्रिमंडळात स्थान मिळेल अशी आशा आहे.

उद्धव गटाचा समावेश असलेल्या शिवसेनेने दावा केला की, शिंदे गट आणि भाजप यांच्यात लवकरच लढत होणार आहे, हे तुम्हाला दिसेल. त्यांनी (शिंदे-भाजप) सर्वांना (बंडखोर शिंदे-भाजप आमदारांपैकी) मंत्री करण्याचे आश्वासन दिले आणि त्यामुळे एक समस्या होणार आहे. खासदार विनायक राऊत यांनी शुक्रवारी ही माहिती दिली. त्यांना (बंडखोर आमदारांना) पद न मिळाल्यास ते उद्धव यांच्याकडे येतील, असे ते म्हणाले.

राऊत यांच्या दाव्यावरून शिवसेना मंत्रिमंडळ विस्ताराकडे किती उत्सुकतेने पाहत आहे, हे दिसून येते. ज्या आमदारांना मंत्रिपद मिळणार नाही, तेच आमदार राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत आपला राग दाखवतील, अशी भीती असल्याने 18 जुलै रोजी होणाऱ्या राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीनंतर भाजप-शिंदे गटाने जाणीवपूर्वक मंत्रिमंडळ विस्ताराची योजना आखली आहे, असेही शिवसेना आणि राष्ट्रवादीच्या नेतृत्वाचे मत आहे.

शिवसेनेचे अनेक बंडखोर आमदार आणि अपक्ष आमदार मंत्री होण्यासाठी इच्छुक असल्याची माहिती शिंदे-भाजप गटाला आहे. त्यामुळेच पहिला मंत्रिमंडळ विस्तार अल्प प्रमाणात होऊ शकतो, अशी चर्चा भाजपच्या वर्तुळात आहे. यात केवळ नऊ ते 11 मंत्र्यांचा समावेश असेल. ज्यांना कोणतेही मंत्रिपद मिळालेले नाही, त्यांना पुढील फेरीत मंत्री होण्याची आशा आहे, यासाठी हे केले जाणार आहे.

शुक्रवारी शिवसेनेच्या टिप्पण्यांना उत्तर देताना शिंदे म्हणाले की, आपले सरकार स्थिर आहे आणि आपला अडीच वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण करेल. कोणालाही बळजबरीने आणलेले नाही. आठ मंत्री आधीचे सरकार सोडून आमच्याकडे आले आहेत. हे आमदार माझ्याकडे कुठलीही आशा बाळगून आलेले नाहीत, असे ते म्हणाले.

दरम्यान, तत्कालीन महाविकास आघाडी सरकारने औरंगाबाद आणि उस्मानाबादचे अनुक्रमे संभाजी नगर आणि धाराशिव असे नामकरण करण्याचा घेतलेला निर्णय राज्य सरकारने रोखल्याचा आरोप ठाकरे कॅम्पने शुक्रवारी केला.