मातोश्रीवर उद्धव ठाकरेंसमोर आला एकनाथ शिंदेंचा फोन, शिवसैनिक झाले भावुक


मुंबई – शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्याशी मातोश्रीवर चर्चा सुरू असतानाच मला मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा फोन आला. हे समजताच उद्धव ठाकरे दुसऱ्या खोलीत गेले. परत आल्यावर एकनाथ शिंदे काय बोलतात हे विचारले नाही. म्हणजे आमचे गुरू किती साधे आहेत, असे प्रतिपादन शिवसेनेचे कल्याण महानगरप्रमुख विजय साळवी यांनी कल्याणमध्ये आयोजित शिवसेनेच्या निर्धार मेळाव्यात केले. विजय साळवी यांनी हा किस्सा सांगितल्यानंतर तमाम शिवसैनिक भावूक झाले.

कल्याण डोंबिवलीत गेल्या 25 वर्षांपासून शिवसेना-भाजपची सत्ता आहे. कल्याण हा शिवसेनेचा बालेकिल्ला आहे. एकनाथ शिंदे यांच्या राजकीय बंडखोरीनंतर येथे शिवसेनेच्या अडचणी वाढू शकतात. कल्याण डोंबिवली, उल्हासनगर, अंबरनाथ ठाण्यातील अनेक पदाधिकारी शिंदे गटात सामील झाले आहेत. तरीही शिवसेनेचे अनेक पदाधिकारी पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत आहेत. शिवसैनिकांचे पुनरुज्जीवन करण्यासाठी पक्षाने राज्यात विविध कार्यक्रम सुरू केले आहेत.

शिवसेनेला वाचवण्यासाठी ठाकरेंनी लावली ताकत
एकीकडे पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे वरिष्ठ पदाधिकाऱ्यांची बैठक घेत आहेत. त्याचवेळी आदित्य ठाकरे यांचा निष्ठावंतांना भेटण्याचा प्रवास सुरू झाला आहे. काही ठिकाणी जिल्हा संपर्कप्रमुखांच्या मार्गदर्शनाखाली निर्धार मेळाव्याला सुरुवात झाली आहे. कल्याण पूर्वेतही शिवसेनेचा निर्धार मेळावा आयोजित करण्यात आला होता. या बैठकीला जिल्हा संपर्कप्रमुख अनित बिजरे, लोकसभा संपर्कप्रमुख सुभाष भोईर, महानगरप्रमुख विजय साळवी, शरद पाटील, चंद्रकांत बोडारे, धनंजय बोडारे, राजेंद्र चौधरी, हर्षवर्धन पालांडे यांच्यासह अनेक शिवसैनिक उपस्थित होते.

शिवसैनिक झाले भावूक
रॅलीदरम्यान बोलताना साळवी यांनी एक किस्सा सांगितला. ही बाब ऐकून सर्व शिवसैनिक भावूक झाले. एवढेच नाही तर काही दिवसांपूर्वी कल्याणचे आमदार विश्वनाथ भोईर यांच्या बॅनरमध्ये उद्धव ठाकरेंचा फोटो नव्हता. विजय साळवी यांचा फोटो वापरला असता, ज्या बॅनरवर उद्धव ठाकरेंचा फोटो नाही, त्या बॅनरवर माझा फोटो वापरू नये, असे साळवी यांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून स्पष्ट केले.

उद्धव यांना साथ देण्याचा संकल्प
नवीन कार्यकारिणीबाबत मातोश्रीवर निर्णय घेतला जाईल, असे कल्याण लोकसभा संपर्क प्रमुख सुभाष भोईर यांनी सांगितले. या मेळाव्यात सर्व शिवसैनिकांनी उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत राहण्याची शपथ घेतली.