Free LPG Gas Cylinder : शिधापत्रिकाधारकांना मोफत गॅस सिलिंडर देणार हे सरकार, जाणून घ्या काय आहे योजना


देशात गरीब आणि निम्न मध्यमवर्गीय लोकांची मोठी लोकसंख्या आहे. देशात आज ज्या वेगाने महागाई वाढत आहे. त्याचा मोठा परिणाम या लोकांवर होताना दिसत आहे. अशा परिस्थितीत केंद्र आणि राज्य सरकार अनेक सकारात्मक पावले उचलत आहेत, ज्याच्या मदतीने या लोकांवर पडणारा महागाईचा प्रभाव कमी करता येईल. आजच्या या बातमीमध्ये उत्तराखंड सरकारने एक विशेष पाऊल उचलले आहे. त्याअंतर्गत राज्यात राहणाऱ्या नागरिकांना सरकार दरवर्षी 3 मोफत गॅस सिलिंडरचा लाभ देत आहे. सरकारच्या या निर्णयानंतर उत्तराखंड राज्यात राहणाऱ्या लोकांना मोठा फायदा होणार आहे. मात्र, या योजनेचा लाभ फक्त उत्तराखंड राज्यातील अंत्योदय कार्डधारकांनाच मिळणार आहे. याचा फायदा इतर कोणीही घेऊ शकत नाही. जाणून घेऊया त्याबद्दल सविस्तर –

या सरकारी योजनेअंतर्गत तुम्हाला वार्षिक 3 मोफत एलपीजी सिलिंडरचा लाभ घ्यायचा असेल. अशा परिस्थितीत तुम्ही तुमचे अंत्योदय शिधापत्रिका लवकरात लवकर गॅस कनेक्शनशी लिंक करा.

हे काम वेळेवर न केल्यास योजनेचा लाभ मिळणार नाही. तुम्ही ही लिंकिंग प्रक्रिया या महिन्यात म्हणजेच जुलैमध्ये पूर्ण करावी लागेल. या सरकारी योजनेचा लाभ फक्त उत्तराखंडमध्ये राहणारे कायमस्वरूपी रहिवासी घेऊ शकतात.

उत्तराखंड सरकारने याबाबतची तयारी पूर्ण केली आहे. त्यांनी जिल्हानिहाय अंत्योदय शिधापत्रिकाधारकांची पहिली यादी स्थानिक गॅस एजन्सींना पाठवली आहे.

अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला सरकारकडून दरवर्षी तीन मोफत गॅस सिलिंडरचा लाभ घ्यायचा असेल. अशा परिस्थितीत तुम्ही तुमचे अंत्योदय शिधापत्रिका त्वरित गॅस एजन्सीशी लिंक करा.