राज ठाकरेंच्या मुलाला मंत्री करणार भाजप? देवेंद्र फडणवीसांची ऑफर, उद्धव ठाकरेंना दुसरा झटका देण्याची तयारी


मुंबई : महाराष्ट्रात भारतीय जनता पक्ष आता उद्धव ठाकरेंना आणखी एक धक्का देण्याच्या तयारीत आहे. बुधवारी उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांची भेट होणार होती. मिळालेल्या माहितीनुसार, या बैठकीत उपमुख्यमंत्री मनसे अध्यक्षांचा मुलगा अमित ठाकरे यांना मंत्री करण्याची ऑफर देणार होते. भाजपच्या या खेळीने शिवसेनेला आणखी एक झटका दिला जात आहे. याआधी स्वतः उद्धव ठाकरे 40 आमदारांच्या बंडखोरीमुळे अडचणीत आले असून पक्ष वाचवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. गेल्या काही वर्षात शिवसेनेने आदित्य ठाकरे यांना युवा नेता म्हणून प्रोजेक्ट करण्याचा पुरेपूर प्रयत्न केला आणि त्यांचाही मंत्रिमंडळात समावेश करण्यात आला. त्याच धर्तीवर भाजपला आता अमित ठाकरे यांना आदित्य यांचे प्रतिस्पर्धी म्हणून राज्याच्या राजकारणात तयार करायचे आहे. जेणेकरून शिवसेनेचा प्रभाव आणि प्रतिष्ठा कमी करता येईल.

सध्याच्या परिस्थितीत अमित ठाकरे ना विधानसभेचे सदस्य आहेत ना विधानपरिषदेचे. असे असतानाही भाजप त्यांना मंत्री करण्याची ऑफर देत आहे. या निर्णयामुळे महाराष्ट्रात शिवसेना आणि ठाकरे घराण्याचा प्रभाव कमी करण्याचा प्रयत्न असल्याचे स्पष्ट होत आहे. उद्धव ठाकरेंना दुखावण्याचा हा भाजपचा पुढचा भाग होता. असे करून भाजप महाराष्ट्रात शिवसेनेची भगवी रणनीती कमकुवत करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचे मानले जात आहे.

राज ठाकरेंनी फेटाळून लावली ही ऑफर
यासंदर्भात मनसे नेत्यांचे म्हणणे आहे की, त्यांना अशा कोणत्याही प्रस्तावाची माहिती नाही. दुसरीकडे भाजपचे नेतेही याप्रकरणी काहीही बोलणे टाळताना दिसत आहेत. मात्र, खुद्द राज ठाकरेंनी ही ऑफर नाकारल्याचा दावाही केला जात आहे. याला अधिकृत दुजोरा मिळालेला नाही. फडणवीस बुधवारी राज ठाकरेंसोबत शिष्टाचार भेट घेणार होते. मात्र, काही कारणास्तव ही भेट पुढे ढकलण्यात आली.

उद्धव यांच्यावर साधला निशाणा
एकीकडे उद्धव ठाकरे पक्ष वाचवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. दुसरीकडे त्यांच्या पक्षाचे नेते एक एक करून शिंदे गटात सामील होत आहेत. मंगळवारी शिवसेनेच्या प्रवक्त्या आणि माजी नगरसेवक शीतल म्हात्रे याही उद्धव ठाकरेंना सोडून शिंदे कॅम्पमध्ये दाखल झाल्या आहेत. या ब्रेकनंतरही मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी शिवसेनेवर जोरदार निशाणा साधला. पक्षावर आता उद्धव ठाकरे यांचे नियंत्रण राहिलेले नाही, असेही बोलले जात होते. शीतल म्हात्रे शिंदे गटात गेल्यानंतर आणखी माजी नगरसेवक त्यांच्यासोबत येऊ शकतात, असे मानले जात आहे.