Bihar: ‘भारताला 2047 पर्यंत इस्लामिक राष्ट्र बनवण्याचे होते ध्येय’, पाटण्यात अटक करण्यात आलेल्या दहशतवाद्यांनी केले अनेक खुलासे


पाटणा – बिहारची राजधानी पाटणा येथे देशविरोधी कारवायांमध्ये सहभागी असलेल्या दोन दहशतवाद्यांना अटक करण्यात आली आहे. अटक केलेल्या दहशतवाद्यांपैकी एक झारखंड पोलिसांचा निवृत्त पोलिस अधिकारी मोहम्मद जलालुद्दीन आहे, तर दुसरा पीएफआयचा विद्यमान सदस्य अतहर परवेझ आहे. पाटणा पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, दोघेही मार्शल आर्टच्या नावाखाली दहशतवादी प्रशिक्षण देत होते. त्यांच्याकडून PFI-SDPI चे ‘मिशन 2047’ हे गुप्त दस्तऐवज सापडले आहे, ज्यामध्ये 2047 पर्यंत भारताला इस्लामिक राष्ट्र बनवण्याचे म्हटले आहे. या दोघांकडून प्रशिक्षण घेण्यासाठी गेल्या दोन महिन्यांपासून परराज्यातून लोक येत असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. तिकीट काढताना आणि हॉटेलमध्ये मुक्काम करताना आपले नावे बदलत होते.

मार्शल आर्टच्या नावाखाली देत होते दहशतवादी प्रशिक्षण : एसएसपी
एसएसपीच्या म्हणण्यानुसार, आरोपींनी 6-7 जुलै रोजी स्थानिक लोकांना मार्शल आर्टच्या नावाखाली तलवारी आणि चाकू वापरण्यास शिकवले. त्याने तरुण तरुणांना धार्मिक हिंसाचारासाठी प्रवृत्त केले. एसएसपी म्हणाले की आमच्याकडे सीसीटीव्ही फुटेज तसेच साक्षीदारांचे खाते आहे. परवेझने दहशतवादी कारवाया करण्यासाठी लाखो रुपयांची देणगी जमा केली.

दहशतवाद्यांच्या दस्तऐवजात बहुसंख्य समुदायाचे वर्णन भित्रे म्हणून केले आहे: एसएसपी
एसएसपीने सांगितले की, ‘इंडिया व्हिजन 2047’ या शीर्षकाने शेअर केलेल्या 8 पानांच्या लांब दस्तऐवजाचा एक उतारा सांगतो, पीएफआयचा असा विश्वास आहे की एकूण मुस्लिम लोकसंख्येपैकी 10 टक्के लोक त्यामागे असले तरी पीएफआय भ्याड बहुसंख्य समुदायावर नियंत्रण ठेवू शकते आणि ते करतील आणि गौरव परत आणतील.

पाटणा गांधी मैदान बॉम्बस्फोटातही आहे अतहर परवेझचे नाव
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सभेत गांधी मैदानावर झालेल्या बॉम्बस्फोटातील अनेक आरोपींना सोडवण्यासाठी अथर परवेझ या लोकांना जामीन मिळाल्याची माहिती फुलवारी शरीफ पोलीस उपविभागाचे अधिकारी मनीष कुमार यांनी पत्रकार परिषदेत दिली. अटक करण्यात आलेले दोन्ही आरोपी अशिक्षित आणि दिशाभूल तरुणांना दहशतवादी प्रशिक्षण देण्यासाठी देशाच्या विविध भागात फिरत होते.