President Election 2022 : आठवडाभर लांबणीवर शिंदे सरकारचा मंत्रिमंडळ विस्तार, आता राष्ट्रपती निवडणुकीनंतर होणार मंत्रिमंडळ विस्तार


मुंबई : एकनाथ शिंदे गटाचे आमदार आणि प्रवक्ते दीपक केसरकर यांनी मंत्रिमंडळाचा विस्तार आता 2022 च्या राष्ट्रपती निवडणुकीनंतरच होणार असल्याचे स्पष्ट केले आहे. मंत्रिमंडळ विस्तारात कोणताही अडथळा नसल्याचेही ते म्हणाले. राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसाठी सोमवार, 18 जुलै रोजी मतदान होणार आहे. वांद्रे येथे पत्रकारांशी बोलताना केसरकर म्हणाले की, राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसंदर्भात 13 जुलै रोजी दिल्लीत एनडीएची बैठक होणार आहे. या बैठकीत शिंदे गटाला भाजपकडून निमंत्रित करण्यात आले आहे. 14 जुलै रोजी एनडीएच्या राष्ट्रपतीपदाच्या उमेदवार द्रौपदी मुर्मू प्रचारासाठी महाराष्ट्र दौऱ्यावर येणार आहेत.

16 जुलै रोजी भाजप आणि शिंदे गटाच्या आमदारांची बैठक होणार असून, त्यात सत्ताधारी आमदारांना राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत मतदान करण्याचे आवाहन केले जाणार आहे. त्यानंतर 17 जुलै रोजी पुन्हा एकदा आमदारांना मतदान प्रक्रियेची जाणीव करून दिली जाणार आहे. राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसाठी 18 जुलै रोजी मतदान होणार आहे, त्यामुळे मंत्रिमंडळाचा विस्तार राष्ट्रपती निवडणुकीनंतर होणार आहे.

केसरकर म्हणाले की, मंत्रिमंडळातील सदस्यांची किमान संख्या कायद्यात कुठेही नमूद केलेली नाही. मात्र, मंत्रिमंडळात जास्तीत जास्त सदस्य असावेत, अशी कायद्यात तरतूद आहे. त्यामुळे मंत्रिमंडळ दोन सदस्यांचेही असू शकते.

विरोधामुळे मुदतवाढ नाही
एकनाथ शिंदे यांनी 30 जून रोजी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. मंत्रिमंडळाची पहिली बैठक त्याच दिवशी उशिरा झाली. त्यावेळी शिंदे यांनी लवकरात लवकर मंत्रिमंडळ विस्ताराची चर्चा केली होती, मात्र 11 दिवस उलटून गेले तरी मंत्रिमंडळ विस्तार होऊ शकला नाही. यावरून शिंदे समर्थकांमध्ये प्रचंड मतभेद असल्याची चर्चा राजकीय वर्तुळात आहे. मंत्रिमंडळ विस्तारानंतर अनेक आमदार नाराज होऊ शकतात, त्यामुळे तो सातत्याने पुढे ढकलला जात आहे.