आमचे पूर्वज हिंदू होते, बकरी ईदला गाय खाल्ली नाही तर मरणार नाही : मुस्लिम नेते बदरुद्दीन अजमल


नवी दिल्ली: लोकसभा खासदार आणि ऑल इंडिया युनायटेड डेमोक्रॅटिक फ्रंट (AIUDF) प्रमुख मौलाना बदरुद्दीन अजमल यांनी आसाममधील मुस्लिमांना हिंदूंच्या भावनांचा आदर करण्याचे आवाहन केले आहे. ईद-उल-अधाच्या काळात गायींची कुर्बानी देऊ नका, असे आवाहन त्यांनी केले आहे. अजमल हे देवबंदी स्कूल ऑफ थिंकिंगशी संलग्न इस्लामिक विद्वानांच्या प्रमुख संघटनांची सर्वोच्च संस्था असम राज्य जमियत उलामा (ASJU) चे अध्यक्ष देखील आहेत.

अजमल म्हणाले, आरएसएसच्या काही लोकांना हिंदू राज निर्माण करण्याचा प्रयत्न करून भारत संपवायचा आहे. त्यांच्या स्वप्नातही हिंदू राज कधीच होणार नाही. ते या देशातील मुस्लिम आणि हिंदूंमधील एकता तोडू शकत नाहीत. पण जर आपण गाय खाल्ली नाही, तर आपण मरणार नाही. आम्ही हिंदू बांधवांसोबत तो साजरा करतो. आमचे सर्व पूर्वज हिंदू होते. ते इस्लाममध्ये आले, कारण त्यात विशेष गुण आहेत, म्हणजे इतर धर्मांच्या भावनांचा आदर करणे.

‘सनातन धर्म गायीला माता मानतो’
एआययूडीएफचे अध्यक्ष अजमल यांनी नुकतेच सांगितले होते की, हिंदूंचा सनातन धर्म गायीला माता मानतो आणि त्याची पूजा करतो. आपण त्यांच्या धार्मिक भावना दुखावू नयेत. ते म्हणाले की, दारुल उलूम देवबंदने 2008 मध्ये बकरी ईदला गायींची कुर्बानी देऊ नये, असे जाहीर आवाहन केले होते. त्यांनी सांगितले होते की गायीचा बळी द्यावा लागेल, असा कोणताही उल्लेख किंवा आवश्यकता नाही.

भाजपच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांनी मोहम्मद पैगंबर यांच्यावर केलेल्या वक्तव्यामुळे निर्माण झालेल्या वादावरही आणि त्याला प्रतिसाद म्हणून झालेल्या भीषण हत्यांवरही त्यांनी भाष्य केले. अजमल म्हणाले, मुस्लिमांनी प्रतिक्रिया देऊ नये. त्याऐवजी त्यांनी प्रार्थना करावी की ईश्वर नुपूर शर्मासारख्या लोकांना मेंदू देईल. शिरच्छेदाची चर्चा करणारे मूर्ख आहेत. राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत पक्ष भाजपच्या उमेदवार द्रौपदी मुर्मू यांना मतदान करू शकतो हेही त्यांनी नाकारले.