भाजपचे 25 आमदार आणि शिंदे गटातील 13 शिवसैनिक होणार मंत्री, मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत सहमती


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या मंत्रिमंडळात एकूण 45 मंत्री असण्याची शक्यता असून यातील बहुतांश मंत्री भाजपचे असतील. नवीन मंत्रिमंडळात भाजपचे 25 आणि एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेच्या 13 मंत्र्यांचा समावेश होणार असल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. त्याचबरोबर अपक्ष आमदारांनाही मंत्री केले जाण्याची शक्यता आहे. शिंदे यांच्या या नव्या सरकारमध्ये मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याशिवाय बहुतांश नवीन मंत्र्यांचा समावेश होणार आहे.

पुढील महाराष्ट्र निवडणुकीपूर्वी भाजपला नव्या चेहऱ्यांची चाचपणी करायची असल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. त्यामुळे भाजप या नव्या फॉर्म्युल्यावर काम करत आहे. मंत्र्यांच्या नावावर सर्वोच्च नेतृत्वाकडूनच एकमत होत असल्याचेही सूत्रांचे म्हणणे आहे.

शिवसेनेत सत्तापालट करून एकनाथ शिंदे यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्रीपद स्वीकारले. त्यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी सरकार पाडले. या सरकारमध्ये देवेंद्र फडणवीस त्यांचे उपमुख्यमंत्री म्हणून सामील झाले.

शिंदे सेना आणि भाजप यांच्यात फॉर्म्युला निश्चित होत असल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. सूत्रानुसार, शिवसेनेला प्रत्येक तीन आमदारांमागे एक आणि भाजपला प्रत्येक चार आमदारांमागे एक मंत्रीपद मिळणार आहे. 11 जुलै रोजी सर्वोच्च न्यायालयाच्या निकालानंतरच शिंदे यांच्यासह 16 आमदारांच्या संभाव्य अपात्रतेबाबत अंतिम निर्णय घेतला जाणार आहे.

शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी बंडखोर छावणीतून 16 यांना पाठवलेल्या अपात्रतेच्या नोटीसच्या वैधतेवर सर्वोच्च न्यायालयात सुनावणी होणार आहे. मात्र, हीच खरी शिवसेना असून टीम ठाकरे अल्पमतात असल्याचा शिंदे गटाचा दावा आहे.