उद्धव ठाकरेंना अनेकदा समजावले पण त्यांना पटले नाही, शिंदे म्हणाले- शिवसेना आली होती चौथ्या क्रमांकावर


मुंबई – महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी एका मुलाखतीत शिवसेना, महाविकास आघाडी, उद्धव ठाकरे यांच्याशी झालेल्या चर्चेसह अनेक मुद्द्यांवर आपली भूमिका स्पष्ट केली. ठाकरे मुख्यमंत्री होऊनही शिवसेनेला फायदा होत नसल्याचे शिंदे यांनी स्पष्टपणे सांगितले. याबाबत त्यांनी उद्धव ठाकरेंशी अनेकदा चर्चा केली, पण आम्ही त्यांना पटवून देऊ शकलो नाही.

शिंदे म्हणाले की, शिवसेनेला महाविकास आघाडीचा काहीच फायदा होत नव्हता. आमच्या पक्षाचा मुख्यमंत्री असूनही नगरपंचायत निवडणुकीत आम्ही चौथ्या क्रमांकावर आलो. आम्ही काहीही बेकायदेशीर करत नाही, असेही मुख्यमंत्री शिंदे म्हणाले. आम्हाला नियम, कायदे आणि संविधानानुसार काम करायचे आहे. आज आमच्याकडे 2/3 पेक्षा जास्त बहुमत आहे, त्यामुळे आमचा निर्णय कायदेशीर आहे. विधानसभा अध्यक्षांनी आम्हाला मान्यता दिली. आमच्या विरोधात अर्ज दाखल करणाऱ्यांवर सर्वोच्च न्यायालयाने ताशेरे ओढले.

आमच्या आमदारांना करता आली नाहीत कामे
शिंदे म्हणाले की, पूर्वीच्या महाविकास आघाडी सरकारच्या काळात आमच्या आमदारांनाही त्यांच्या मतदारसंघातील कामे करण्यात अडचण येत होती, कारण मित्र पक्ष त्यांच्याकडून पराभूत झालेल्यांना सक्षम करण्याचा प्रयत्न करत होते. निधीच्या कमतरतेमुळे आमच्या आमदारांना विकासकामे करता आली नाहीत. आम्ही वरिष्ठांशी बोललो, पण उपयोग झाला नाही, आमच्या 40-50 आमदारांनी बंडखोरी केली.

हिंदुत्वासाठी उचलले हे पाऊल
भाजप सत्तेसाठी काहीही करते असा जनमानसाचा समज होता, पण या 50 लोकांनी (शिंदे गटाने) हिंदुत्वासाठी हे पाऊल उचलल्याचे त्यांनी दाखवून दिले. विकास आणि हिंदुत्व हा भाजपचा अजेंडा आहे. जास्त आमदार असतानाही भाजपने आम्हाला पाठिंबा दिला आणि मुख्यमंत्रीपदासाठीही पाठिंबा दिला.

केंद्र आणि पंतप्रधान मोदी विकासासाठी आमच्यासोबत
मुख्यमंत्री शिंदे पुढे म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मला राज्याला विकासाच्या मार्गावर नेण्यास सांगितले आहे. आपण आणि केंद्र सरकार आमच्या पाठीशी उभे असल्याचेही ते म्हणाले. ही मोठी गोष्ट आहे. आमची भाजपसोबत निवडणूकपूर्व युती असल्याने आम्ही कोणतेही बेकायदेशीर काम केलेले नाही.

जाणून घ्या काय म्हणाले मुख्यमंत्री शिंदे