Mumbai Rain : मुंबईत मुसळधार पावसामुळे अंधेरी सबवे बंद, NDRF च्या पाच तुकड्या दाखल


मुंबई – मुंबईत मुसळधार पावसामुळे जनजीवन अस्त व्यस्त झाले आहे. येथे पावसाने आपत्ती ओढवली आहे. जास्त पाऊस झाल्यामुळे येथील अनेक भाग पाण्याखाली गेले आहेत. सायन, बोरिवली, कांदिवली येथेही अनेक ठिकाणी पाणी साचल्याची नोंद आहे. पाणी साचल्याने अंधेरी सब वे बंद करावा लागला. अनेक घरात पावसाचे पाणी शिरल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्याचवेळी, भारतीय हवामान खात्याने सांगितले की, मुंबईत शुक्रवारपर्यंत पावसाची शक्यता आहे. सध्या तरी लोकांना दिलासा मिळेल अशी अपेक्षा नाही.

एनडीआरएफच्या पाच तुकड्या दाखल
पावसामुळे मुंबईची अवस्था बिकट झाली आहे. सोमवारी सायंकाळपासून सुरू झालेला पाऊस थांबण्याचे नाव घेत नाही. त्याचवेळी हवामान खात्यानेही पाच दिवस पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. यानंतर अनेक प्रशासनाने एनडीआरएफच्या पाच तुकड्या येथे उतरवल्या आहेत.


अंधेरी सब वे बंद
पावसामुळे अंधेरी सबवे जलमय झाला आहे. त्यामुळे येथे लोकांची वाहने अडकून पडल्याने त्यांना बाहेर काढण्यासाठी लोकांना मोठी धडपड करावी लागत आहे. या पार्श्वभूमीवर प्रशासनाने अंधेरी सब-वे सध्या बंद केला आहे.

सीएम शिंदे यांची तातडीची बैठक
मुसळधार पावसामुळे मुंबईची अवस्था बिकट आहे. या पार्श्वभूमीवर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी मुख्य सचिव मनुकुमार आणि इतर अधिकाऱ्यांची पावसाच्या परिस्थितीवर बैठक घेतली. त्यांनी सर्व अधिकाऱ्यांना परिस्थितीवर लक्ष ठेवून नियंत्रण ठेवण्याच्या सूचना दिल्या.