आज महाराष्ट्रात विधानसभा अध्यक्षांची निवडणूक, उद्धव कॅम्पने जारी केला व्हीप, शिंदे म्हणाले- आम्हाला लागू नाही


मुंबई – महाराष्ट्र विधानसभा अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत पुन्हा एकदा शिवसेनेचे दोन्ही गट आमनेसामने आले आहेत. शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी राजन साळवी यांना उमेदवारी दिली आहे, तर भाजपचे युवा नेते आणि आमदार राहुल नार्वेकर यांनी अध्यक्षपदासाठी अर्ज दाखल केला आहे. या निवडणुकीत शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी व्हीप जारी केला आहे. पण ते आम्हाला लागू होत नाही, असे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले.

राज्यातील सत्तापरिवर्तनानंतर बोलावण्यात आलेल्या विधानसभेच्या दोन दिवसीय विशेष अधिवेशनापूर्वी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे कॅम्पच्या वतीने प्रतोद सुनील प्रभू यांनी व्हीप जारी केला आहे. व्हीपमध्ये म्हटले आहे की, विधानसभेचे विशेष अधिवेशन 3-4 जुलै रोजी आहे. राजन साळवी हे विधानसभा अध्यक्षपदाचे उमेदवार आहेत. यावेळी शिवसेनेच्या सर्व सदस्यांनी सभागृहात उपस्थित रहावे.

त्याचवेळी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गटाचे प्रवक्ते दीपक केसरकर म्हणाले की, विधानसभा अध्यक्ष निवडीसाठी आम्ही व्हिप जारी करू. विशेष म्हणजे दोन्ही गट (ठाकरे आणि शिंदे) शिवसेनेच्या सर्व आमदारांच्या मतांवर दावा करत आहेत. शनिवारी, शिंदे गटाचे प्रवक्ते दीपक केसरकर यांनी गोव्यात पत्रकारांना सांगितले, भाजपचे अध्यक्षपदाचे उमेदवार राहुल नार्वेकर यांचे आगाऊ अभिनंदन, कारण ते राज्य विधानसभेचे सर्वात तरुण सभापती होणार आहेत.

आमदारांना व्हीप जारी करण्याच्या प्रश्नावर ते म्हणाले, सर्वोच्च न्यायालयाने दुसऱ्या बाजूने कोणताही दिलासा दिलेला नाही. तर प्रतोद भरत गोगावले हे व्हीप जारी करतील. मात्र, आदित्य ठाकरेंसह उद्धव गटातील 16 आमदारांचे सदस्यत्व रद्द केले जाणार नाही.

साळवी यांनी केला विजयाचा दावा
राजन साळवी हे कोकणातील रत्नागिरी जिल्ह्यातील राजापूरचे आमदार आहेत. त्यांनी शनिवारी विधानसभा अध्यक्षपदासाठी अर्ज दाखल केला. उमेदवारी दिल्यानंतर साळवी यांनी माझा विजय निश्चित असल्याचा दावा केला. ते म्हणाले, महाविकास आघाडीचे सर्व सदस्य माझ्या बाजूने मतदान करतील. सुनील प्रभू यांनी यापूर्वीच शिवसेनेच्या वतीने व्हीप जारी केला आहे, त्यामुळे पक्षाच्या सर्व 55 आमदारांची मते आम्हाला मिळतील. राज्यातील काँग्रेस नेते नाना पटोले यांच्यानंतर फेब्रुवारी 2021 पासून विधानसभा अध्यक्षपद रिक्त आहे.