Maharashtra Politics : राष्ट्रवादी काँग्रेसने महाराष्ट्रातील शिंदे सरकारला म्हटले ‘दुचाकी स्कूटर’, शिवसेनेच्या बंडखोरांनी मागावी उद्धव यांची माफी


मुंबई: राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाने (राष्ट्रवादी) शुक्रवारी महाराष्ट्रातील एकनाथ शिंदे-देवेंद्र फडणवीस सरकारला “दुचाकी स्कूटर” असे संबोधले, त्याचबरोबर ज्याचे हँडल मागील सीटवर बसलेल्या व्यक्तीच्या हाती आहे. तसेच शिवसेनेतील बंडखोरांनी पक्षाध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांची माफी मागावी, असेही म्हटले आहे.

राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेश प्रवक्ते महेश भरत तपासे म्हणाले की, भारतीय जनता पक्षाने (भाजप) पूर्वीच्या महाविकास आघाडी (एमव्हीए) सरकारचे वर्णन “तीन चाकी ऑटो रिक्षा” असे केले होते जे वेगवेगळ्या दिशेने खेचले होते, तर शिवसेनेच्या बंडखोर शिंदे नेतृत्वाखालील नवीन सरकार स्वतः ‘दुचाकी’ सारखे दिसतात.

शिंदे यांनी 30 जून रोजी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. आघाडीमध्ये शिवसेना, राष्ट्रवादी आणि काँग्रेस यांचा समावेश होता. नवीन सरकार दुचाकी स्कूटरसारखे आहे, ज्याचे हँडल मागच्या सीटवर बसलेल्याकडे आहे, उपमुख्यमंत्रीपदी नियुक्त झालेले भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे बोट दाखवत तपासे म्हणाले. शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांनी ‘मातोश्री’वर (ठाकरे कुटुंबाचे वांद्रे येथील खाजगी निवासस्थान) जाऊन बंडाचा झेंडा फडकावल्याबद्दल माफी मागावी, असे ते म्हणाले.

ते म्हणाले की, राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांना आयकर विभागाने नोटीस बजावली आहे, तर शिवसेना नेते संजय राऊत आणि अनिल परब यांना ईडीकडून “छळ” केला जात आहे. आघाडी सरकार पडणे हा निव्वळ योगायोग आहे का? असा प्रश्न त्यांनी विचारले.

शिंदे-फडणवीस सरकारने आरे कॉलनीतील मेट्रो कारशेड स्थलांतरित करण्याच्या प्रस्तावित हालचालीचा संदर्भ देत, राखीव जंगल घोषित केले, ते म्हणाले की, पूर्वीच्या सरकारने पर्यावरणाच्या रक्षणासाठी मेट्रो डेपो दुसऱ्या ठिकाणी (कांजूरमार्ग) हलवण्याचा निर्णय घेतला होता.

आघाडी सरकारने बंद केलेल्या जलसंधारण योजनेबाबत तपासे म्हणाले की, कॅगने जलयुक्त सेवा विरोधात अनेक नकारात्मक टिप्पण्या केल्या होत्या, परंतु नवीन सरकार ते पुनरुज्जीवित करत आहे. वैयक्तिक महत्वाकांक्षा पूर्ण करण्यासाठी ही योजना आता पुन्हा सुरू केली जात आहे, असे राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रवक्ते म्हणाले. फडणवीस (2014-19) मुख्यमंत्री असताना ही योजना सुरू करण्यात आली होती.