Maharashtra : फडणवीसांना होती क्षणाक्षणाची माहिती, पंतप्रधान मोदींच्या फोननंतर त्यांनी घेतली उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ


मुंबई – महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय घडामोडींचे गूढ आता वाढू लागले आहे. एएनआय या वृत्तसंस्थेने सूत्रांच्या हवाल्याने महाराष्ट्रात स्थापन झालेल्या नव्या सरकारशी संबंधित मोठी माहिती दिली आहे. महाराष्ट्रात काय रणनीती चालली आहे, याची क्षणोक्षणी माहिती भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस यांना दिली जात असल्याचे सूत्रांनी सांगितले. एवढेच नाही तर केंद्रीय नेतृत्वाने 90 टक्के निर्णय फडणवीसांवर सोडला होता. त्यामुळेच फडणवीस गेल्या 15 दिवसांपासून महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या क्षणोक्षणी घडामोडींवर लक्ष ठेवून होते आणि सुस्कारा टाकत चालले होते. फडणवीस यांना सरकारबाहेर राहून शिंदे सरकारला पाठिंबा द्यायचा होता, पण पक्षाच्या सर्वोच्च नेतृत्वाच्या आवाहनाचा मान राखण्यासाठी त्यांनी महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्रीपद स्वीकारल्याचे सूत्रांनी सांगितले. केंद्रीय नेतृत्वाने शिंदे यांची मुख्यमंत्री म्हणून घोषणा केल्यानंतर फडणवीस यांना त्यांच्या निर्णयावर फेरविचार करण्यास सांगण्यात आल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

पीएम मोदींच्या आवाहनानंतर फडणवीस यांनी घेतली उपमुख्यमंत्रिपदाची शपथ
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, देवेंद्र फडणवीस यांना कोणत्याही प्रकारचे पद घ्यायचे नव्हते पण शेवटच्या क्षणी दोनदा पीएम मोदींचा फोन आला आणि ते टाळू शकले नाहीत. पक्षाच्या सर्वोच्च नेतृत्वाच्या आवाहनाचा मान राखण्यासाठी त्यांनी महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्रीपद स्वीकारले. भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांच्यासह केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनीही फडणवीस यांना ट्विटरवरून आवाहन केले.

फडणवीस मुख्यमंत्री होणार नाहीत, याची कल्पनाही केंद्रीय नेतृत्वाला नव्हती
पक्षाच्या एका वरिष्ठ नेत्याने एएनआय या वृत्तसंस्थेला सांगितले की, फडणवीस यांना कोणत्याही सूचना देण्यात आल्या नाहीत आणि ते सरकारचा भाग होणार नाहीत हे कोणालाही माहीत नव्हते. फडणवीसांच्या या अचानक घेतलेल्या निर्णयाने केंद्रीय नेतृत्वासह खुद्द शिंदे यांनाही धक्का बसला होता.

फडणवीस यांनी बजावली पक्षाच्या निष्ठावंत कार्यकर्त्यांची भूमिका
फडणवीस हे सर्वोच्च प्रशासक आणि प्रामाणिक नेते आहेत, त्यामुळे त्यांनी आश्चर्यकारक घोषणा केल्याचे केंद्रीय नेतृत्वाला कळताच त्यांना काही तासांतच आपल्या निर्णयावर फेरविचार करण्यास सांगण्यात आले, असे सूत्रांनी सांगितले. पक्षाच्या एका वरिष्ठ पदाधिकाऱ्याने एएनआयला सांगितले की, देवेंद्र हे पक्षाचे एक निष्ठावान कॅडर आहेत, जे पदांपेक्षा वरचे आहे आणि त्यामुळे त्यांना व्यवस्थेतील शिस्त समजते. सुत्रांनीही फडणवीस यांचे कौतुक करत एक नेता म्हणून त्यांचे नेतृत्व हेच कारण असल्याचे सांगितले. फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखाली पक्षाने नुकतीच महाराष्ट्र विधानसभेत तिसरी राज्यसभेची जागा जिंकली आणि राज्यातील उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना सरकारच्या विरोधात मोठा उठावही केला.