नव्या सरकारमध्ये मनसेलाही मिळू शकेल स्थान ? राज ठाकरेंनी शिंदे यांचे अभिनंदन केल्यानंतर सुरू झाल्या चर्चा


मुंबई – महाराष्ट्रातील राजकीय पेच संपल्यानंतर आता सरकार स्थापनेची उत्सुकता वाढली आहे. दरम्यान, महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस यांचे कौतुक केले आहे. उपमुख्यमंत्री झाल्याबद्दल त्यांनी फडणवीस यांचे अभिनंदन केले आणि सरकारमध्ये मुख्यमंत्र्यांपेक्षा खालचे पद घेतल्याबद्दल त्यांचे स्वागत केले. दरम्यान, राज ठाकरेंच्या मनसेला शिंदे मंत्रिमंडळात सामील करण्याचा प्रस्ताव आल्याचा दावा काही वृत्तांत करण्यात आला आहे. दुसरीकडे, महाराष्ट्र विधानसभेच्या अध्यक्षपदासाठी आज उमेदवारी अर्ज दाखल करण्यात आले. महाविकास आघाडीकडून सभापतीपदासाठी राजन साळवी, तर भाजपकडून राहुल नार्वेकर यांचे नाव पुढे करण्यात आले आहे. 3 जुलै रोजी सभापतीपदासाठी निवडणूक होणार आहे.

शिंदेंच्या मंत्रिमंडळात मिळू शकते राज ठाकरेंच्या मनसेलाही स्थान
मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असा दावा करण्यात आला आहे की महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) प्रमुख राज ठाकरे यांना फोन करून त्यांच्या पक्षाला मंत्रिपदाची ऑफर दिली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, शिंदे यांच्या शिवसेनेने ठाकरे यांच्या मनसेला मंत्रिमंडळाच्या दोन जागांचा प्रस्ताव दिला आहे, हा प्रस्ताव दोन्ही नेत्यांमध्ये काही वेळा चर्चेनंतर आला आहे.

उद्धव ठाकरेंच्या निर्णयाला आव्हान देणार शिंदेंचा गट
एकनाथ शिंदे यांची पक्षातून हकालपट्टी करण्याच्या शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्या निर्णयावर आता बंडखोर गटाचे वक्तव्य आले आहे. उद्धव ठाकरेंच्या या निर्णयाला आम्ही आव्हान देणार असल्याचे शिंदे यांचे निकटवर्तीय दीपक केसरकर यांनी म्हटले आहे. याचा लोकशाहीवर परिणाम होईल. उद्धवजींच्या वक्तव्याविरोधात आम्ही बोलणार नाही, कारण तेच आमचे नेते आहेत, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला. आपल्याला सर्व प्रश्नांची उत्तरे द्यायची आहेत, परंतु याला मर्यादा आहे.