Maharashtra Politics : राज ठाकरेंचे देवेंद्र फडणवीस यांना पत्र, म्हणाले ‘मला तुमचा अभिमान आहे’


मुंबई : महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी भाजप नेते आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना पत्र लिहून त्यांचे कौतुक केले आहे. तुम्ही पुन्हा एकदा राज्याचे मुख्यमंत्री म्हणून पुनरागमन कराल, अशी मला आशा आहे, असे राज ठाकरे यांनी फडणवीस यांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे. पण तसे झाले नाही. पक्षाचा क्रम आणि दिशा मनाच्या इच्छेच्या वर असते, हे तुम्ही सिद्ध केले आहे. मला तुमचा अभिमान वाटतो.खरे तर देवेंद्र फडणवीस यांनी गुरुवारी एकनाथ शिंदे यांची महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्रीपदी नियुक्ती केल्याची घोषणा करून सर्वांनाच चकित केले. कारण शिवसेनेतील बंडखोरीनंतर फडणवीस मुख्यमंत्रिपदाची तर शिंदे उपमुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेणार असल्याची चर्चा राजकीय वर्तुळात होती. मात्र फडणवीस यांनी मुख्यमंत्रीपदासाठी एकनाथ शिंदे यांच्या नावाची घोषणा केली. यासोबतच त्यांनी स्वतःला सरकारपासून दूर राहणार असल्याचे सांगितले. मात्र, भाजप हायकमांडच्या सांगण्यावरून फडणवीस यांनी महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री होण्याचे मान्य केले आणि मंत्रिपदाची शपथ घेतली. तेव्हापासून फडणवीस यांच्यावर कौतुकाचा वर्षाव होत आहे.

राज ठाकरेंचा उद्धव यांच्यावर हल्लाबोल
दुसरीकडे महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनीही उद्धव ठाकरेंच्या मुख्यमंत्रिपदाच्या राजीनाम्यावर हल्लाबोल केला. उद्धव यांचे नाव न घेता राज ठाकरे यांनी ट्विट केले होते की, जेव्हा कोणी चांगले नशीब हे आपले कर्तृत्व मानतो, तेव्हा तेथून अधोगतीकडे प्रवास सुरू होतो. राज यांनी हे पद मराठी, इंग्रजी आणि हिंदी भाषेत केले आहे.

राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे यांच्यातील 2005 चा उठाव राज ठाकरेंनी त्यांच्या ट्विटमध्ये जे संकेत दिले होते, ते म्हणजे मुख्यमंत्री अध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांनी काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीशी युती केली होती आणि केवळ नशिबाच्या झटक्याने उद्धव यांना काहीही साध्य झाले नाही. 2005 मध्ये राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे यांच्यातील सत्तासंघर्षानंतर राज ठाकरे यांनीच पक्षाचे संरक्षक बाळासाहेब ठाकरे यांच्या विरोधात बंड केले.

लाऊडस्पीकर प्रकरणात होते आमने सामने
राज यांच्या पक्षाचा एक आमदार विधानसभेत आहे. अशा स्थितीत राज यांची भूमिका महत्त्वाची मानली जात आहे. नुकतेच राज हनुमान चालिसा-लाऊडस्पीकरवरून झालेल्या वादामुळे चर्चेत आले होते. त्यावेळीही उद्धव आणि राज यांच्यात वाद झाला होता. राज ठाकरे यांनी सरकारला मशिदी आणि इतर सर्व धार्मिक स्थळांवरून लाऊडस्पीकर काढून टाकण्याची धमकी दिली होती आणि हे प्रकरण महाराष्ट्राबाहेर मोठ्या वादात रूपांतरित झाले.