Maharashtra Crisis : आज संध्याकाळी 5 वाजता सर्वोच्च न्यायालयात होणार बहुमत चाचणीवर सुनावणी, बंडखोर आमदार गोव्याला होणार रवाना


मुंबई – महाराष्ट्रातील राजकीय संकट अधिकच गडद होत चालले आहे. उद्धव सरकार चांगलेच अडकल्याचे दिसत आहे. दरम्यान, हे प्रकरण पुन्हा एकदा सर्वोच्च न्यायालयात पोहोचले आहे. वास्तविक, बहुमत चाचणी घेण्याच्या राज्यपालांच्या आदेशाविरोधात शिवसेनेच्या वतीने सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आली होती. या याचिकेवर आज सायंकाळी 5 वाजता सुनावणी घेण्याचे न्यायालयाने मान्य केले आहे.

शिवसेनेने केली होती त्यावर तातडीने सुनावणी घेण्याची मागणी
खरेतर, ज्येष्ठ वकील अभिषेक मनु सिंघवी यांनी शिवसेना प्रमुख व्हीप सुनील प्रभू यांच्या वतीने सर्वोच्च न्यायालयात फ्लोअर टेस्टच्या विरोधात याचिका दाखल केली होती. त्यांनी या प्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाकडे तातडीने सुनावणीची मागणी केली होती, जी न्यायालयाने मान्य केली.

राज्यपालांनी बोलावले विशेष अधिवेशन
भाजप नेते आणि माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मंगळवारी राज्यपाल कोश्यारी यांची भेट घेतली. यावेळी त्यांनी विधानसभेत बहुमत चाचणीची मागणी केली होती. याच्या एका दिवसानंतर राज्यपालांनी उद्धव सरकारला पत्र लिहिलं आहे. या पत्रानुसार उद्या म्हणजेच 30 जून रोजी विधानसभेचे विशेष अधिवेशन बोलावण्यात आले आहे. सकाळी 11 ते सायंकाळी 5 या वेळेत होणाऱ्या विशेष अधिवेशनात उद्धव सरकारला बहुमत सिद्ध करण्यास सांगण्यात आले आहे.

आज गोव्याला रवाना होणार शिंदे गट
बहुमत चाचणीच्या एक दिवस आधी गुवाहाटीतील शिंदे गट गोव्याला रवाना होणार आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, या आमदारांना स्पाइसजेटच्या विमानाने गोव्यात आणले जाणार आहे. यासाठी गोव्यातील एका हॉटेलमध्ये 70 खोल्या बुक करण्यात आल्या आहेत. हे आमदार उद्या सकाळी गोव्यातून थेट महाराष्ट्र विधानसभेत पोहोचतील आणि फ्लोअर टेस्टच्या प्रक्रियेत सहभागी होतील.

सर्वोच्च न्यायालयाची उपसभापतींच्या नोटीसला स्थगिती
याआधीही महाराष्ट्राच्या संकटावर सर्वोच्च न्यायालयात सुनावणी झाली होती. दरम्यान, सर्वोच्च न्यायालयाने महाराष्ट्र विधानसभेच्या उपसभापतींच्या नोटीसला 11 जुलैपर्यंत स्थगिती दिली होती. प्रत्यक्षात उपसभापतींच्या वतीने शिंदे गटातील 16 आमदारांना अपात्र ठरवण्याची नोटीस पाठवण्यात आली होती. याविरोधात आमदारांनी सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेतली होती.