आमच्यासोबत असलेले 50 आमदार सहज पास होतील… फ्लोअर टेस्टपूर्वी काय म्हणाले शिंदे ?


मुंबई : शिवसेनेचे बंडखोर आमदार आणि कॅबिनेट मंत्री एकनाथ शिंदे यांनी आपल्याला 50 आमदारांचा पाठिंबा असल्याचा दावा पुन्हा केला आहे. ते म्हणाले की, आम्हाला फ्लोर टेस्टची चिंता नाही. आमच्याकडे दोन तृतीयांश आमदारांचे बहुमत आहे. उद्या महाराष्ट्र विधानसभेत आम्ही सहज जिंकू, असा दावा शिंदे यांनी केला. त्यांनी पुन्हा एकदा शिवसेना आणि बाळासाहेबांचे नाव घेत शिवसेना बाळासाहेब ठाकरेंची असल्याचे सांगितले. लोकशाहीत आकडेवारीला खूप महत्त्व आहे, आपल्याकडे योग्य संख्या आहे. त्यामुळे उद्या मुंबईत येऊन फ्लोर टेस्टला उपस्थित राहू.

शिवसेनेच्या विरोधात बंडखोरी करण्यासाठी सर्व बंडखोर आमदारांसह मुंबई सोडून एकनाथ शिंदे सुरतला गेले, तेव्हापासून ते सातत्याने दोन तृतीयांश बहुमताचा दावा करत आहेत. त्यामुळे त्यांचा दावा अधिकच भक्कम होतो. कारण एक एक करून अनेक आमदार शिवसेनेला बगल देत बंडखोर गटात सामील झाले होते. बंडखोरांकडे पुरेसे संख्याबळ असेल, तर त्यांनी या आणि सभागृहात बहुमत चाचणीला सामोरे जा, असे आत्तापर्यंत शिवसेना आणि महाविकास आघाडीचे आव्हान होते, आता ती वेळही आली आहे.

फ्लोअर टेस्टसाठी सज्ज झाली काँग्रेस
उद्या महाराष्ट्र विधानसभेत फ्लोर टेस्ट होईल की नाही. यावर सर्वोच्च न्यायालयाने निर्णय घ्यायचा आहे. मात्र, त्याआधीच महाराष्ट्र काँग्रेसने तयारी सुरू केली आहे. यासंदर्भात महाराष्ट्र काँग्रेसच्या वरिष्ठ नेत्यांनी महत्त्वाची बैठक बोलावली आहे. विधानभवनात ही बैठक होत आहे. ज्यामध्ये महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री अशोक चव्हाण, बाळासाहेब थोरात, सुनील केदार, नितीन राऊत, नाना पटोले आणि चरणसिंग सप्रा उपस्थित आहेत.

तर दुसरीकडे भाजप नेते आणि माजी मंत्री सुधीर मुनगंटीवार विधान परिषदेचे विरोधी पक्षनेते प्रवीण दरेकर यांच्यासह विधानसभेत पोहोचले आहेत. उद्या होणाऱ्या बहुमत चाचणीच्या तयारीचा आढावा घेण्यासाठी दोन्ही नेते पोहोचले होते. तर देवेंद्र फडणवीस यांच्या घरीही भेटीगाठी सुरू आहेत. महाराष्ट्र प्रदेशाध्यक्ष चंद्रकांत पाटील राधाकृष्ण विखे पाटील यांच्यासह भाजपचे अनेक नेते त्यांच्या घरी उपस्थित आहेत. त्याचवेळी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे सुप्रिमो शरद पवार यांनीही आज सकाळी आघाडीचे नेते आणि मंत्र्यांची महत्त्वाची बैठक बोलावली होती. ज्यामध्ये सरकारसमोरील संकट दूर करण्याबाबत चर्चा झाली.