आम्ही लवकरच मुंबईत येऊ, आम्ही गद्दार नाही, आम्ही आजही शिवसैनिक… हॉटेलमधून बाहेर पडल्यावर एकनाथ शिंदेंची घोषणा


मुंबई : महाराष्ट्राचे राजकीय सरकार उद्धव ठाकरे चालवत असले, तरी मात्र सध्या हा रिमोट कंट्रोल बंडखोर गटाचे नेते एकनाथ शिंदे यांच्या हातात आहे. मंगळवारी दुपारी दीड वाजता एकनाथ शिंदे हे गुवाहाटी येथील रॅडिसन ब्लू हॉटेलमधून अचानक बाहेर आले. यावेळी पत्रकारांशी बोलताना शिंदे म्हणाले की, आम्ही हिंदुत्वाचा मुद्दा पुढे नेत आहोत. आम्ही आजही शिवसेनेतच आहोत आणि शिवसेनेला पुढे नेऊ.

बाळासाहेब ठाकरे यांचे हिंदुत्व आम्ही पुढे नेत आहोत, असे त्यांनी आवर्जून सांगितले. येथे आलेले 50 लोक स्वतःच्या इच्छेने आले आहेत आणि त्यांना कोणतेही स्वारस्य नाही. शिंदे गट आणि भाजपमध्ये सरकार स्थापनेची चर्चा जोरात सुरू झाली आहे. दरम्यान, शिंदे आज मुंबईत पोहोचू शकतात, अशी बातमी आहे.

मुंबईत येऊ शकतात शिंदे
हॉटेलमधून बाहेर आल्यानंतर एकनाथ शिंदे यांनी पुन्हा उद्धव ठाकरेंवर निशाणा साधला आहे. काही वेळात ते मुंबईला रवाना होऊ शकतात, असेही बोलले जात आहे. शिंदे मुंबईत राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांची भेट घेऊ शकतात. यासोबतच सरकार स्थापनेच्या शक्यतांवरही अटकळ जोरात सुरू झाली आहे. दोन दिवसांत अविश्वास प्रस्ताव आणू शकते, असे वृत्त आहे. दुसरीकडे भाजपनेही आपल्या सर्व आमदारांना 29 जूनपर्यंत मुंबईत बोलावले आहे.

आम्ही फक्त एकनाथ शिंदे यांच्या संपर्कात
महाराष्ट्राचे आणखी एक बंडखोर मंत्री उदय सामंत यांनी शिवसेना आणि उद्धव ठाकरेंवर निशाणा साधला आहे. आपण फक्त एकनाथ शिंदे यांच्या संपर्कात असल्याचे त्यांनी सांगितले. मी गुवाहाटीत असून बाळासाहेब ठाकरे यांचे विचार पुढे नेण्यासाठी आम्ही सर्व एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा देत आहोत, असे सामंत यांनी सांगितले.

आम्ही कोणत्याही पक्षाच्या किंवा त्यांच्या पदाधिकाऱ्याच्या संपर्कात आहोत, अशी कोणतीही अफवा आमच्याबद्दल पसरवली जात आहे, असेही ते म्हणाले. त्यामुळे ही बातमी पूर्णपणे चुकीची आहे. आम्ही सर्व महाराष्ट्रातील जनतेला आवाहन करतो की, अशा कोणत्याही बातम्यांवर विश्वास ठेवू नका.