Maharashtra Crisis: सरकार वाचवण्यासाठी उद्धव ठाकरेंनी 21 जूनला फडणवीसांना केला होता फोन ! बातचीत झाली पण…


मुंबई : महाराष्ट्रातील राजकीय संकटाच्या पार्श्वभूमीवर मंगळवारी एक मोठी बाब समोर आली आहे. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी सरकार वाचवण्यासाठी देवेंद्र फडणवीस यांच्याशी संपर्क साधल्याचे सूत्रांच्या हवाल्याने वृत्त आहे. एकनाथ शिंदे यांच्या बंडानंतर उद्धव यांनी 21 जूनच्या रात्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याशी संपर्क साधला होता आणि फोनवर बोलताना पॅचअप करण्याचा प्रयत्न केला होता. मात्र, उद्धव ठाकरे आणि फडणवीस यांच्यात कोणतीही चर्चा झाली नसल्याचे शिवसेनेचे म्हणणे आहे. खरेतर उद्धव ठाकरेही फेसबुक लाईव्हनंतर राजीनामा देणार होते, मात्र राष्ट्रवादीचे सुप्रिमो शरद पवार यांनी त्यांना तसे करण्यापासून रोखले. दुसऱ्या दिवशीही मंत्रालयात सचिवांना संबोधित केल्यानंतर उद्धव ठाकरे राजीनामा देणार होते. मात्र पुन्हा एकदा शरद पवारांनी उद्धव यांना राजीनामा देण्यापासून रोखले. फडणवीस यांच्याशी बोलल्यानंतर उद्धव यांनी भाजप हायकमांडशीही बोलण्याचा प्रयत्न केला होता.

उद्धव ठाकरे आणि फडणवीस यांच्यात चर्चा नाही
दुसरीकडे उद्धव ठाकरे आणि फडणवीस यांच्यात कोणतीही चर्चा झाली नसल्याचे शिवसेनेचे म्हणणे आहे. उद्धव ठाकरेंना जे काही सांगायचे आहे ते समोरासमोर करतील. उद्धव आणि फडणवीस यांच्यात कोणतीही चर्चा झाली नसल्याचे सांगत शिवसेनेच्या जनसंपर्क विभागाने या दोन्ही नेत्यांमधील चर्चेचा इन्कार केला आहे.

शरद पवारांनी वाढवली उद्धव यांची हिंमत
खरे तर महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय संकटाच्या सुरुवातीलाच उद्धव ठाकरे मुख्यमंत्रीपद सोडण्याच्या तयारीत असल्याच्या बातम्या आल्या होत्या. अनेक आमदारांनी बाजू बदलली, तेव्हा त्यांच्याकडे फारसे पर्याय राहिले नाहीत. पण शरद पवार ज्या प्रकारे त्यांच्या मागे उभे राहिले त्यामुळे त्यांना धीर दिला. मग एकनाथ शिंदे यांच्या बंडात काही कायदेशीर पळवाटा होत्या. यानंतर ठाकरे यांची रणनीती बदलली. काही दिवस संकट टाळण्यात यश आल्यास शिंदे गटातील अस्वस्थता वाढू शकते, असे उद्धव ठाकरेंचे आकलन आहे.

महाराष्ट्रात भाजप-शिंदेसेनेचे सरकार 5 जुलैपूर्वी!
दुसरीकडे, भाजप 5 जुलैपूर्वी महाराष्ट्रात सरकार स्थापन करण्याचा प्रयत्न करू शकते, असे वृत्त आहे. 29 जूनपर्यंत भाजपने सर्व आमदारांना मुंबईत बोलावले आहे. यासोबतच शिंदे गटात सरकार स्थापनेबाबत मंथन सुरू आहे. शिंदे कॅम्पमधून 6-6 कॅबिनेट आणि राज्यमंत्री केले जाऊ शकतात. शिंदे आणि भाजप यांच्यात सरकार स्थापनेची चर्चा अंतिम टप्प्यात असल्याचे सांगण्यात येत आहे. सूत्रानुसार एकनाथ शिंदे यांना उपमुख्यमंत्री केले जाऊ शकते.