फडणवीस मुख्यमंत्री झाले तर शिंदे यांच्याकडे उपमुख्यमंत्रीपद! जाणून घ्या बंडखोर गटाच्या संभाव्य मंत्र्यांची यादी


मुंबई : महाराष्ट्रातील उद्धव ठाकरे सरकारवरील संकट अधिकच गडद होत चालले आहे. शिवसेनाप्रमुखांना आपल्या बंडखोर आमदारांचे मन वळवण्यात अपयश आले आहे. अशा स्थितीत आत्तापर्यंत पडद्यामागे असलेला भाजप हळूहळू समोर येत आहे. भाजपने आता सरकार स्थापनेची तयारी सुरू केली आहे. भाजप आणि शिंदे गट महाराष्ट्रात सरकार स्थापनेचा दावा करू शकतात, असे मानले जात आहे.

सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास देवेंद्र फडणवीस यांची मुख्यमंत्रीपदी आणि शिवसेनेचे बंडखोर मंत्री एकनाथ शिंदे यांची उपमुख्यमंत्रीपदी नियुक्ती करण्याची तयारी जवळपास पूर्ण झाली आहे. या आराखड्याला अंतिम रूप देण्यासाठी फडणवीस मंगळवारी दिल्लीत पोहोचले आहेत. दिल्लीतून ग्रीन सिग्नल मिळाल्यानंतर भाजप आणि शिंदे गट सरकार स्थापनेचा दावा करणार असल्याचे मानले जात आहे.

महाराष्ट्र भाजप आणि एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गटातील मंत्र्यांची नावेही जवळपास निश्चित झाली आहेत. शिंदे गटातील आठ आमदारांचा मंत्रिमंडळात समावेश होणार आहे. त्याचबरोबर पाच राज्यमंत्री केले जाऊ शकतात.

सरकार स्थापन झाल्यास शिंदे गटातील संभाव्य मंत्र्यांची यादी
१- एकनाथ शिंदे (उपमुख्यमंत्री)
2- दादा भुसे
3- दीपक केसरकर
4- गुलाबराव पाटील
5- संदिपान भुमरे
6- उदय सामंत
7- शंभूराज देसाई
8- अब्दुल सत्तार
9- राजेंद्र पाटील
10- बच्चू कडू
11- प्रकाश आबिडकर
12- संजय रामुलकर
13- संजय शिरसाट

महाराष्ट्रात फ्लोर टेस्ट!
राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी महाराष्ट्र सरकारला पत्र लिहिले आहे. विरोधी पक्षनेते प्रवीण दरेकर यांनी घाईगडबडीत घेतलेले निर्णय आणि सरकारी प्रस्ताव जारी झाल्याची तक्रार केली होती. राज्यपालांनी सरकारकडून स्पष्टीकरण मागितले आहे. सध्या सुरू असलेल्या राजकीय पेचप्रसंगाच्या पार्श्वभूमीवर हा विकास महत्त्वाचा मानला जात आहे. अविश्वास प्रस्तावावर कधीही निर्णय होऊ शकतो. राज्यपालांनी मंजूर केलेल्या फाईल्स आणि अविश्वास प्रस्तावाची माहिती मागवली आहे.

शिंदे गट आणि भाजपमध्ये आनंदाचे वातावरण
तत्पूर्वी, न्यायालयात कालच्या निकालानंतर त्यांना उच्च न्यायालयात जाण्यास सांगण्यात न आल्याने शिंदे गट आणि भाजपमध्ये आनंद आहे. उपसभापतींच्या अपात्रतेबाबतची कार्यवाही 11 जुलैपर्यंत स्थगित करण्यात आली आहे. यामुळे शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांना बंडखोर गटासोबत येण्यास प्रोत्साहन मिळेल, असा विश्वास बंडखोर गटाने व्यक्त केला आहे.

सत्ता कोणाकडे जाणार हेच बहुतांश सामान्य कार्यकर्ते बघतात. महाआघाडीला सत्तेपासून दूर करण्यासाठी बंडखोर गट नव्याने रणनीती आखत आहे. राज्यपालांच्या ठिकाणी जाऊन बहुमत चाचणीची मागणी करण्यासाठी काल सकाळपासून तयारी सुरू होती, मात्र पुढील रणनीती आखण्यासाठी बंडखोर गट सकाळी गुवाहाटी येथे बैठक घेण्याची तयारी करत होता. असा विचार येत असेल की मुंबईला कधी जायचं? भाजपने आपल्या आमदारांना संपर्कात राहण्यास आणि कधीही मुंबईत येण्यास तयार राहण्यास सांगितले आहे.