भाजप ‘महा’ सरकारच्या तयारीत! फडणवीस पोहोचले दिल्लीत, शहा-नड्डा भेटीत बनणार का ब्ल्यू प्रिंट?


मुंबई : सत्ताधारी शिवसेनेच्या आमदारांनी बंड केल्याने महाराष्ट्रात राजकीय खळबळ उडाली आहे. दरम्यान, महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस दिल्लीत पोहोचले आहेत. फडणवीस केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांची येथे भेट घेणार असल्याची चर्चा आहे. त्याचवेळी फडणवीस भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांचीही भेट घेणार आहेत. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर फडणवीस महाराष्ट्रातील सध्याच्या राजकीय परिस्थितीवर दोन्ही नेत्यांशी चर्चा करतील. याशिवाय महाराष्ट्र भाजपच्या पुढील नियोजनाबाबत सखोल चर्चा होणार आहे.

महाराष्ट्रातील शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी सरकार संकटाचा सामना करत आहे, कारण एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील त्यांच्या अनेक आमदारांनी बंडखोरी केली आहे आणि सध्या ते गुवाहाटीत तळ ठोकून आहेत. दरम्यान, फडणवीस वकिलासोबत नवी दिल्लीत पोहोचले आहेत. येथे ते भाजपच्या काही वरिष्ठ नेत्यांची भेट घेणार आहेत. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अमित शाह आणि जेपी नड्डा यांच्या बाहेरील गोंधळ काही काळापासून तीव्र झाला आहे. फडणवीस प्रथम अमित शहा यांची भेट घेणार असल्याचे मानले जात आहे. यानंतर ते नड्डा यांना भेटायला जाणार आहेत.

भाजपचे ज्येष्ठ नेते आणि महाराष्ट्राचे माजी मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी यापूर्वी सांगितले होते की, ते फडणवीस यांच्या मुंबईतील शासकीय निवासस्थानी झालेल्या बैठकीला उपस्थित होते, जिथे पक्षाचे अनेक ज्येष्ठ नेतेही उपस्थित होते. मुनगंटीवार म्हणाले की, राज्यातील सध्याच्या राजकीय परिस्थितीवर आपला पक्ष ‘थांबा आणि बघा’ अशी भूमिका घेत आहे.