अजित पवार देत होते काँग्रेसच्या मंत्र्यांना त्रास, आम्ही विरोधी बाकावर बसायला तयार… नाना पटोले यांचे वक्तव्य


मुंबई : महाराष्ट्रात सध्या राजकीय पेच निर्माण झाला आहे. उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीतही फूट पडली आहे. महाविकास आघाडीत समाविष्ट असलेल्या काँग्रेसने मित्रपक्ष राष्ट्रवादीचे नेते आणि महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्यावर गंभीर आरोप केले आहेत. महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले म्हणाले की, अजित पवार काँग्रेसच्या मंत्र्यांना त्रास देत असत. त्यामुळे सरकारमध्ये राहणे कठीण झाले होते. महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय घडामोडींमध्ये काँग्रेसला विरोधी पक्षात बसावे लागल्यास आम्ही त्यासाठी तयार आहोत, असेही ते पुढे म्हणाले.

केंद्र सरकारने ज्या प्रकारे अग्निपथ योजना आणली, त्याचप्रमाणे महाराष्ट्रात अग्निपथ केंद्र सरकारने आणल्याचे नाना पटोले म्हणाले. काही आमदार आणि मंत्र्यांना ईडीकडून धाक दाखवून शिवसेनेत फूट पाडण्याचे हे काम करण्यात आले आहे. त्यासाठी वेगळे कारण देण्याची गरज नाही. शिवसेनेच्या अंतर्गत प्रकरणाच्या आगीत इंधन भरण्याचे काम गुजरात सरकार आणि आसामचे भाजप सरकार ज्या पद्धतीने करत आहेत, ते स्पष्ट होते.

एकनाथ शिंदे यांची संख्या मोठी : पटोले
पटोले म्हणाले की, हे सर्व केल्यानंतर गुवाहाटीतून तुमच्या माध्यमातून जी संख्यात्मक ताकद दिसत आहे, त्यात एकनाथ शिंदे यांचा आकडाही खूप मोठा झाला आहे. मात्र एकनाथ शिंदे यांच्या खांद्यावरुन गोळी झाडण्याची वेळ आली असताना भाजप का पुढे येत नाही? म्हणजे त्यांच्याकडे संख्यात्मक ताकद नाही. ही सगळी लबाडी असून महाराष्ट्रातील जनतेच्या अपेक्षा आगीत जाळून टाकण्याचे पाप भाजप करत असल्याचे स्पष्ट होत आहे.

विरोधात बसावे लागले तर आम्ही तयार आहोत : काँग्रेस
महाराष्ट्र काँग्रेस अध्यक्ष म्हणाले की, शिवसेना आणि भाजप आपापसात लढले आणि ज्या प्रकारे भाजपचे सरकार पडले आणि त्यानंतर आमचे नेते सोनियाजींना आणि शरद पवार यांना भेटले. त्यानंतर समान किमान कार्यक्रमाच्या आधारे महाविकास आघाडीचे सरकार स्थापन झाले. सरकारने लोकांसाठी काम केले पाहिजे हा विचार होता. अजित पवार आम्हाला खूप त्रास द्यायचे, असा सवाल राष्ट्रवादीच्या कोणत्या शिवसेनेच्या आमदाराने उपस्थित केला. तेच आमच्याही समोर यायचे, आमच्या मंत्र्यांच्या खात्यात पैसे न देणे, त्यांना त्रास देणे असे प्रकार होत होते आणि आम्ही त्याबाबत स्पष्टपणे सांगायचो. विरोधी पक्षात बसावे लागले तर त्यासाठी आम्ही तयार आहोत.