MVA Govt Crisis : उद्धव सरकार वाचवण्यासाठी पुन्हा रिंगणात उतरले शरद पवार


मुंबई : विधान परिषदेच्या निवडणुकीनंतर महाराष्ट्राच्या राजकारणात पुन्हा एकदा खळबळ उडाली आहे. भाजपने 10 पैकी 5 जागा जिंकून महाविकास आघाडी सरकारला चकित केले आहे, तर शिवसेना नेते आणि कॅबिनेट मंत्री एकनाथ शिंदे 10 ते 13 आमदारांसह नॉट रिचेबल आहेत. त्यामुळे सरकार वाचवण्यासाठी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी आमदारांची तातडीची बैठक बोलावली असतानाच राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांनीही आमदारांची तातडीची बैठक बोलावली आहे. दुसरीकडे, विधानपरिषद निवडणुकीत काँग्रेसचे उमेदवार चंद्रकांत हंडोरे यांचा पराभव आणि काँग्रेसच्या अनेक आमदारांच्या क्रॉस व्होटिंगनंतर काँग्रेस हायकमांडने आपल्या सर्व मंत्री आणि आमदारांना दिल्लीत बोलावले आहे. दुसरीकडे केंद्रीय मंत्री आणि भाजप नेते नारायण राणे यांनी शिवसेना नेते एकनाथ शिंदे यांच्या बेपत्ता होण्याच्या प्रश्नावर सांगितले की, अशा प्रकरणी काहीही बोलणे घाईचे आहे.

भाजपचे प्रसाद लाड यांच्याकडून काँग्रेसचे उमेदवार चंद्रकांत हंडोरे यांचा पराभव झाल्यानंतर राष्ट्रवादीने भाजपवर घोडेबाजाराचा आरोप केला. सत्तेचा गैरवापर करून भाजपने विजय मिळवल्याचा आरोप शिवसेनेने केला. महाराष्ट्रातील राजकीय पेचप्रसंगाच्या पार्श्वभूमीवर प्रफुल्ल पटेल शरद पवार यांच्या दिल्लीतील निवासस्थानी पोहोचले आहेत.

शरद पवार आणि काँग्रेस अॅक्शन मोडमध्ये
महाराष्ट्र सरकार वाचवण्यासाठी राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार मैदानात उतरले आहेत. त्यांनी सर्व आमदारांची बैठक बोलावली आहे, तर इतर मित्रपक्ष काँग्रेसने आपल्या आमदारांना दिल्लीत बोलावले आहे. दरम्यान, भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी उद्धव सरकारची उलटी गिनती सुरू झाल्याचे म्हटले आहे.