Sheikh Hussain: मोदींविरोधात अपमानास्पद भाषेचा वापर, काँग्रेस नेते हुसेन यांच्याविरोधात नागपुरात गुन्हा दाखल


नागपूर : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या विरोधात अपमानास्पद आणि अपशब्द वापरल्याप्रकरणी महाराष्ट्रातील काँग्रेस नेते शेख हुसेन यांच्याविरोधात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. शेख हुसेन यांच्याविरोधात भाजपने तक्रार दाखल केली होती. यानंतर पोलिसांनी एफआयआर दाखल केला.

नागपुरातील गिट्टीखदान पोलिस स्टेशनमध्ये काल रात्री हुसेन विरुद्ध भारतीय दंड संहितेच्या कलम 294 (अश्लील कृत्ये आणि गाणी) आणि 504 आयपीसी (शांतता भंग करण्याच्या हेतूने हेतुपुरस्सर अपमान) अंतर्गत एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. हुसेन यांच्यावर कठोर कारवाई करण्याची मागणी भाजप नेत्यांनी केली आहे. हुसेन यांना 24 तासांत अटक न केल्यास तीव्र आंदोलन छेडणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. काँग्रेस नेते हुसैन यांना पंतप्रधान मोदींविरोधात बोलण्याचा अधिकार नसल्याचे तक्रार दाखल करणाऱ्या भाजप नेत्यांनी म्हटले आहे. खालच्या पातळीवर जाऊन हुसैन यांनी पंतप्रधानांसाठी अपशब्द वापरले.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, काँग्रेस नेते हुसेन आणि माजी जिल्हा काँग्रेस अध्यक्ष 13 जून रोजी एका निदर्शनात सहभागी झाले होते आणि त्यांनी पंतप्रधान मोदींविरोधात अपशब्द वापरले होते. काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी यांची ईडीने केलेल्या चौकशीच्या विरोधात नागपुरातील ईडी कार्यालयाबाहेर निदर्शने करण्यात आली.

महाराष्ट्रातील विदर्भात सोमवारी काँग्रेसचे अनेक नेते आणि कार्यकर्त्यांनी निदर्शने केली होती. नॅशनल हेराल्ड प्रकरणाशी संबंधित मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात राहुल गांधी यांची चौकशी केल्याबद्दल त्यांनी पंतप्रधान मोदी आणि ईडीवर टीका केली. नागपूर पोलिसांनी केलेल्या आक्रमक निषेधाला उत्तर म्हणून राज्यमंत्री नितीन राऊत आणि विजय वडेट्टीवार यांना काँग्रेसच्या इतर कार्यकर्त्यांसह ताब्यात घेण्यात आले होते.