Brahmastra SRK Role : शाहरुख बनणार ‘ब्रह्मास्त्र’चा महत्त्वाचा भाग, चित्रपटातील त्याचा इतक्या मिनिटांचा सीन


रणबीर कपूर आणि आलिया भट्ट स्टारर ‘ब्रह्मास्त्र’ हा चित्रपट सतत चर्चेत असतो. या चित्रपटाचा टीझर समोर आल्यापासून या चित्रपटातील शाहरुख खानच्या व्यक्तिरेखेबाबत विविध अंदाज बांधले जात आहेत. वास्तविक, टीझरमध्ये शाहरुखची थोडीशी झलक पाहायला मिळाली आहे. तेव्हापासून त्याच्या भूमिकेची चर्चा सुरू आहे. मात्र, आता या अटकळांना पूर्णविराम मिळाला आहे. ‘ब्रह्मास्त्र’मधील त्याच्या भूमिकेबाबत मोठी माहिती समोर आली आहे.

कॅमिओ करताना दिसणार
शाहरुख खान ‘टायगर 3’, पठाण, ‘रॉकेटरी’, ‘लाल सिंह चड्ढा’, ‘जवान’ आणि ‘डंकी’मध्ये काम करताना दिसणार आहे. आता शाहरुखच्या चाहत्यांसाठी आणखी एक सरप्राईज आहे. खरं तर, तो रणबीर कपूर आणि आलिया भट्टच्या ‘ब्रह्मास्त्र’ चित्रपटातही दिसणार आहे. या चित्रपटात तो कॅमिओ करताना दिसणार आहे. किंग खान बऱ्याच काळापासून चित्रपटसृष्टीपासून दूर आहे. आता तो पुन्हा एकदा रुपेरी पडद्यावर पुनरागमन करत असताना एकापाठोपाठ एक अनेक चित्रपटांची घोषणा करत आहे. मात्र, यामुळे त्याचे चाहते खूप खूश आहेत. तुम्हाला सांगतो की, जेव्हापासून ‘ब्रह्मास्त्र’चा टीझर समोर आला आहे, तेव्हापासून चाहते शाहरुखच्या या चित्रपटातील व्यक्तिरेखेबद्दल अंदाज लावत आहेत.

वैज्ञानिकाची भूमिका करणार ?
‘ब्रह्मास्त्र’ चित्रपटाबाबत बोलायचे झाले तर, यात शाहरुखची व्यक्तिरेखा खूप खास असणार असल्याची चर्चा आहे. चित्रपटाच्या टीझरमध्ये शाहरुख खानची झलक दाखवण्यात आली होती, त्यानंतर तो ‘ब्रह्मास्त्र’मध्ये दिसणार असल्याची शक्यता वर्तवली जात होती. आता या चित्रपटातील त्याची भूमिका निश्चित झाली आहे. या चित्रपटात त्याची भूमिका काय असेल हेही समोर आले आहे. ‘ब्रह्मास्त्र’मध्ये शाहरुख खान एका शास्त्रज्ञाच्या भूमिकेत दिसणार असल्याचे वृत्त आहे. सूत्रांनी दिलेल्या वृत्तानुसार, ‘ब्रह्मास्त्र’ चित्रपटाची कथा अशा प्रकारे लिहिली गेली आहे की यातील प्रत्येक कलाकार महत्त्वाच्या भूमिकेत दिसणार आहे. ‘ब्रह्मास्त्र’च्या शोधात रणबीर कपूरचे पात्र प्रत्येकाला वेगवेगळ्या वेळी भेटेल. नागार्जुनची भूमिका पुरातत्वशास्त्रज्ञाची आहे, तर शाहरुख एका वैज्ञानिकाची भूमिका साकारणार आहे.

दहा मिनिटांचा असेल सीन !
नागार्जुन, शाहरुख खान आणि डिंपल कपाडिया या कथेत रणबीरच्या व्यक्तिरेखेला पुश आणि कॅरी करतील, अशीही माहिती सूत्रांच्या हवाल्याने देण्यात आली आहे. चित्रपटातील प्रत्येक पात्राला रणबीरच्या व्यक्तिरेखेला ब्रह्मास्त्रमध्ये नेण्याचा इशारा आहे. अशीही बातमी आहे की या चित्रपटाची सुरुवात शाहरुख खानच्या सिक्वेन्सने होणार आहे. त्याचा सीन सुमारे दहा मिनिटांचा आहे. शाहरुख फिल्मसिटीमध्ये या सीनचे शूटिंग करत होता. मात्र, याला अद्याप अधिकृत दुजोरा मिळालेला नाही.